ഒക്ടോബർ 1 മുതൽ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

 

post watermark60x60

ന്യൂഡല്‍ഹി: പെന്‍ഷന്‍ നിയമം മുതല്‍ ബാങ്ക് ചെക്കുബുക്കുകളുടെ കാലാവധി അവസാനിക്കുന്നത് വരെ അടുത്ത മാസം മുതല്‍ നിരവധി മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകും.
ഈ മാറ്റങ്ങള്‍ സാധാരണ വ്യക്തികളുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തെ ബാധിക്കും. ഒക്ടോബര്‍ 1 മുതല്‍ മാറുന്ന 5 പ്രധാന നിയമങ്ങളുടെ പട്ടിക ഇതാ.
പെന്‍ഷന്‍ നിയമത്തിലെ മാറ്റങ്ങള്‍
ഒക്ടോബര്‍ മുതല്‍ 80 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള പൗരന്മാര്‍ക്കോ പെന്‍ഷന്‍കാര്‍ക്കോ ഇപ്പോള്‍ എല്ലാ ഹെഡ് പോസ്റ്റ് ഓഫീസുകളുടെയും ജീവന്‍പ്രാമാന്‍ സെന്ററില്‍ അവരുടെ ഡിജിറ്റല്‍ ലൈഫ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് സമര്‍പ്പിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ഉണ്ടായിരിക്കും. സമര്‍പ്പിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി 2021 നവംബര്‍ 30 ആണ്.
അതേസമയം, ഈ പെന്‍ഷന്‍കാരുടെ ഐഡികള്‍ പ്രവര്‍ത്തനസമയത്ത് സജീവമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഇന്ത്യന്‍ പോസ്റ്റല്‍ ഓഫീസ് വകുപ്പ് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്.
ചെക്ക് ബുക്ക് റൂള്‍ മാറ്റങ്ങള്‍
ചട്ടങ്ങളിലും നിയന്ത്രണത്തിലുമുള്ള പുതിയ മാറ്റങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച്‌ ഓറിയന്റല്‍ ബാങ്ക് ഓഫ് കൊമേഴ്സ് (ഒബിസി), യുണൈറ്റഡ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, അലഹബാദ് ബാങ്ക് എന്നീ മൂന്ന് ബാങ്കുകളുടെ പഴയ ചെക്ക് ബുക്കുകളും എംഐസിആര്‍ കോഡുകളും അസാധുവായിത്തീരും. പഴയ ചെക്ക് ബുക്കുകള്‍ നിര്‍ത്തിവയ്ക്കുകയും നിലവിലുള്ള MICR, IFSC കോഡ് എന്നിവ പുതുക്കുകയും വേണം.
ഓട്ടോ ഡെബിറ്റ് ഫെസിലിറ്റി റൂള്‍ മാറ്റം
റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ എല്ലാ ബാങ്കുകളും ഒരു അധിക ഫാക്ടര്‍ പ്രാമാണീകരണം നടത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ പുതിയ മാറ്റം അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നത് ആമസോണ്‍ പ്രൈം, നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് തുടങ്ങിയ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനുകള്‍ക്കുള്ള ഉപഭോക്താവിന്റെ അധിക പ്രതിമാസ യൂട്ടിലിറ്റി ബില്‍ ഉപഭോക്താവിന്റെ അനുമതിയില്ലാതെ പോകില്ല എന്നാണ്. അറിയിപ്പ് SMS അല്ലെങ്കില്‍ ഇ-മെയില്‍ വഴി വരും.
നിയമ മാറ്റത്തിന് വിധേയമാക്കാനുള്ള നിക്ഷേപങ്ങള്‍
സെക്യൂരിറ്റീസ് ആന്‍ഡ് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോര്‍ഡ് ഓഫ് ഇന്ത്യ (സെബി), ധനകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കീഴില്‍ വരുന്ന റെഗുലേറ്ററി ബോഡി മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തി. എഎംസിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജൂനിയര്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക്, അസറ്റ് അണ്ടര്‍ മാനേജ്മെന്റില്‍ ഈ മാറ്റങ്ങള്‍ ബാധകമാകും.
ജൂനിയര്‍ ജീവനക്കാര്‍ അവരുടെ ശമ്ബളത്തിന്റെ 10 ശതമാനം മ്യൂച്വല്‍ ഫണ്ടുകളുടെ യൂണിറ്റുകളില്‍ നിക്ഷേപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പിന്നീട്, 2023 -ല്‍, ജീവനക്കാര്‍ അവരുടെ മൊത്തം ശമ്ബളത്തിന്റെ മൊത്തം 20 ശതമാനം നിക്ഷേപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിക്ഷേപം അനുസരിച്ച്‌, ഒരു ലോക്ക്-ഇന്‍ കാലയളവ് ഉണ്ടാകും.

-ADVERTISEMENT-

-ADVERTISEMENT-

You might also like