ഹാ​ഗി​യ സോ​ഫി​യ: ഗ്രീ​ക്ക് – ഓ​ർ​ത്ത​ഡോ​ക്സ് മെ​ത്രാ​പ്പോ​ലീ​ത്ത​യെ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പ് വൈ​റ്റ്ഹൗ​സി​ൽ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു

വാ​ഷിം​ഗ്ട​ൺ: ഈ​സ്താം​ബു​ളി​ലെ ഹാ​ഗി​യ സോ​ഫി​യ ബ​സി​ലി​ക്ക തു​ർ​ക്കി സ​ർ​ക്കാ​ർ മോ​സ്കാ​ക്കി മാ​റ്റി​യ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ ഗ്രീ​ക്ക് ഓ​ർ​ത്ത​ഡോ​ക്സ് മെ​ത്രാ​പ്പോ​ലീ​ത്ത എ​ൽ​പ്പി​ദോ ഫോ​റോ​സി​നെ യു​എ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പ് വൈ​റ്റ്ഹൗ​സി​ൽ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു ച​ർ​ച്ച​ക​ൾ ന​ട​ത്തി. ഹാ​ഗി​യ സോ​ഫി​യ മോ​സ്കാ​യി മാ​റ്റി​യ​തി​ൽ ക്രൈ​സ്ത​വ​ർ​ക്കു​ള്ള വേ​ദ​ന​യും മ​ത​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് അ​വ​ർ​ക്കു​ള്ള ആ​കാം​ക്ഷ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​ങ്കു​വ​ച്ചു.

post watermark60x60

തു​ർ​ക്കി​യു​ടെ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പ് അ​സ്വ​സ്ഥ​ത പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചതായി ഓ​ർ​ത്ത​ഡോ​ക്സ് ടൈം​സ് എ​ന്ന ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പോ​ർ​ട്ട​ലി​ൽ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെട്ടു. തു​​ർ​ക്കി​യി​ൽ മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളും ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ത​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​വും ചോ​ദ്യം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​തി​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹം ഉ​ത്ക​ണ്ഠ പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചു. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പി​നെ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കു​ന്ന​തി​നു മു​ന്പാ​യി മെ​ത്രാ​പ്പോ​ലീ​ത്ത യുഎസ് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് മൈ​ക്ക് പെ​ൻ​സി​നെ​യും കാ​ണു​ക​യു​ണ്ടാ​യി.

മോ​സ്കാ​യി മാ​റി​യ പ​ള്ളി​യി​ൽ പ്രാ​ർ​ഥ​ന തു​ട​ങ്ങി​യ ക​ഴി​ഞ്ഞ വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ത​ന്നെ തു​ർ​ക്കി​ക്കാ​ര​നാ​യ നൊ​ബേൽ സ​മ്മാ​ന ജേ​താ​വ് ഓ​ർ​ഹാ​ൻ പാ​മു​ക്ക് ഈ ​തീ​രു​മാ​ന​ത്തെ വീ​ണ്ടും വി​മ​ർ​ശി​ച്ചു. മ​ഹ​ത്താ​യ യൂ​റോ​പ്യ​ൻ സം​സ്കാ​ര​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യ തു​​ർ​ക്കി അ​തി​ൽ നി​ന്നു പി​ന്നോ​ക്കം പോ​വു​ക​യാ​ണെന്നും പ്ര​തി​പ​ക്ഷ സ്വ​ര​ങ്ങ​ളെ സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​വ​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​താ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി.

Download Our Android App | iOS App

മു​സ്‌ലീം ബു​ദ്ധി​ജീ​വി​യും പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വു​മാ​യ ജി​ഹാം​ഗി​ർ ഇ​സ്‌​ലാം തു​ർ​ക്കി സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ കാ​പ​ട്യ​മാ​ണ് പു​റ​ത്തു​വ​രു​ന്ന​തെ​ന്നു പ​റ​ഞ്ഞു. ‘അ​വി​ടെ ന​ട​ക്കു​ന്ന​തു പ്രാ​ർ​ഥ​ന​യ​ല്ല, രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​പ്ര​ക​ട​ന​മാ​ണ്,’ അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഏ​കാ​ധി​പ​ത്യ​ത്തി​നു കീ​ഴി​ലാ​ണു തു​ർ​ക്കി​യെ​ന്നും മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളും നീ​തി​ന്യാ​യ വ്യ​വ​സ്ഥ​യും ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​വും പു​ല​രു​ന്ന തു​ർ​ക്കി​യാ​ണു ല​ക്ഷ്യ​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ഈ ​വി​വാ​ദ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ തു​ർ​ക്കി യൂ​റോ​പ്പി​ൽനി​ന്നു ബ​ഹു​ദൂ​രം അ​ക​ന്നു ക​ഴി​ഞ്ഞ​ന്ന് ഓ​സ്ട്രി​യ​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി അ​ല​ക്സാ​ണ്ട​ർ ഷി​ല്ലെ​ൻ​ബ​ർ​ഗ് പ്ര​സ്താ​വി​ച്ചു.

-ADVERTISEMENT-

You might also like