ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി ജ​യി​ല്‍ മോ​ചി​ത​യാ​യി; പാകിസ്ഥാൻ വിട്ടു

ഇ​സ്‌​ലാ​മാ​ബാ​ദ്: മ​ത​നി​ന്ദാ​ക്കേ​സി​ല്‍ കു​റ്റ​വി​മു​ക്ത​യാ​ക്ക​പ്പെ​ട്ട ക്രൈ​സ്ത​വ വീ​ട്ട​മ്മ ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി​യെ ജ​യി​ലി​ല്‍​നി​ന്നും മോ​ചി​പ്പി​ച്ചു. വ​ധ​ശി​ക്ഷ​യ്ക്കു വി​ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു എ​ട്ടു വ​ര്‍​ഷം കാ​രാ​ഗൃ​ഹ​വാ​സം അ​നു​ഭ​വി​ച്ച ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി കു​റ്റ​വി​മു​ക്ത​യാ​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടും ജ​യി​ല്‍ മോ​ച​നം സാ​ധ്യ​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. രാ​ജ്യ​വ്യാ​പ​ക​മാ​യ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് ആ​സി​യ​യെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ജ​യി​ലി​ല്‍​നി​ന്നും മോ​ചി​പ്പി​ക്കാ​തി​രു​ന്ന​ത്.

ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി ജ​യി​ല്‍ മോ​ചി​ത​യാ​യെ​ന്നു അ​വ​രു​ടെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ സൈ​ഫ് ഉ​ല്‍ മു​ലൂ​ക് അ​റി​യി​ച്ച​ത്. അ​വ​ര്‍ ഇ​പ്പോ​ള്‍ വി​മാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ഉ​ള്ള​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ എ​വി​ടേ​ക്കാ​ണ് പോ​കു​ന്ന​തെ​ന്ന് അ​റി​യി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ബു​ധ​നാ​ഴ്ച രാ​വി​ലെ ത​ന്നെ ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി​യെ മോ​ചി​പ്പി​ച്ചു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വ് മു​ള്‍​ട്ടാ​നി​ലെ ജ​യി​ലി​ല്‍ ല​ഭി​ച്ചു. ഇ​തേ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ജ​യി​ല്‍ മോ​ച​നം. ക​ഴി​ഞ്ഞ ആ​ഴ്ച‍​യാ​യി​രു​ന്നു പാ​ക് പ​ര​മോ​ന്ന​ത കോ​ട​തി ആ​സി​യ ബ‌ീ​ബി​യു​ടെ വ​ധ​ശി​ക്ഷ റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​ത്.

പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍ വി​ടാ​ന്‍ സ​ഹാ​യി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ആ​സി​യ​യു​ടെ ഭ​ര്‍​ത്താ​വ് ആ​ഷി​ക് മ​സി​ഹ് യു​എ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ് ട്രം​പി​നോ​ടും ബ്രി​ട്ടീ​ഷ് പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി തെ​രേ​സാ മേ​യോ​ടും അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചി​രു​ന്നു. കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ അ​വി​ടെ​യും ഇ​വി​ടെ​യു​മെ​ല്ലാം ഒ​ളി​ച്ചു ക​ഴി​യു​ക​യാ​ണ്. ആ​സി​യ ജ​യി​ലി​ല്‍ ആക്ര​മി​ക്ക​പ്പെ​ടാം. വേ​ണ്ട സു​ര​ക്ഷ ന​ല്കാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക​ണം. മ​ത​നി​ന്ദാ കേ​സി​ല്‍ കോ​ട​തി കു​റ്റ​വി​മു​ക്ത​രാ​ക്കി​യ ര​ണ്ടു ക്രൈ​സ്ത​വ​വ​ര്‍ വെ​ടി​യേ​റ്റു മ​രി​ച്ച കാ​ര്യ​വും മ​സി​ഹ് ഓ​ര്‍​മി​പ്പി​ച്ചു. ആ​സി​യ​യു​ടെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ സൈ​ഫ് ഉ​ല്‍ മു​ലൂ​ക് ജീ​വ​ന്‍ ര​ക്ഷി​ക്കാ​നാ​യി പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍ വി​ട്ടി​രു​ന്നു.

ആ​സി​യ​യു​ടെ വ​ധ​ശി​ക്ഷ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​തി​നെ​തി​രേ പാ​ക്കി​സ്ഥാ​നി​ലു​ട​നീ​ളം തീ​വ്ര​നി​ല​പാ​ടു​കാ​ര്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭം ന​ട​ത്തി​വ​രി​ക​യാ​ണ്. മ​ത​നി​ന്ദാ​നി​യ​മം സം ​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന തെ​ഹ്‌​രി​ക് ഇ ​ലെ​ബെ​യ്ക് പാ​ര്‍​ട്ടി​യാ​ണ് നേ​തൃ​ത്വം ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്. ആ​സി​യ​യെ രാ​ജ്യം വി​ടാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും വ​ധ​ശി​ക്ഷ നീ​ക്കി യ​തി​നെ​തി​രേ ന​ല്കി​യ പു​ന​പ്പ​രി​ശോ​ധ​നാ ഹ​ര്‍​ജി​യെ എ​തി​ര്‍​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ക​ര്‍​ക്ക് ഉ​റ​പ്പു ന​ല്കി​യി​രു​ന്നു.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.