ഉത്തര കൊറിയ ക്രിസ്തീയ സത്യത്തിനായി വാതിൽ തുറന്നു കൊടുക്കുന്നു

കൊറിയ: ഒരു കാലഘട്ടം മാറാൻ അധികം സമയം വേണ്ട എന്ന് ഒരിക്കൽ കൂടി തെളിയിക്കപ്പെടുന്നു. ഏതാനും മാസം മുൻപ്, ഉത്തര കൊറിയയിലെ ഏകാധിപതി കിം ജോംഗ്-ഉ, ജപ്പാനിൽ മിസൈലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് വെടിവെക്കുകയും അമേരിക്കൻ ദിശയിൽ ആണവ ബോംബുകൾ അയക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. ഇപ്പോൾ വടക്കേ കൊറിയ ഭക്ഷണം, മരുന്ന്, ക്രിസ്തുവിന്റെ സന്ദേശം എന്നിവയ്ക്കു വാതിൽ തുറന്നു കൊടുക്കാൻ സമ്മതിച്ചു.

എന്നാൽ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച നോർത്ത് കൊറിയയിലെ യുവനേതാവ് ലോക രാജ്യങ്ങളെ ഞെട്ടിച്ചു. ദക്ഷിണ കൊറിയൻ പ്രസിഡന്റ് സിൻജ ജെയ്ക്കൊപ്പം ഏപ്രിൽ 27 ന് അദ്ദേഹം കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. 67 വർഷം പഴക്കമുള്ള കൊറിയൻ പോരാട്ടം അവസാനിച്ചു എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. “സംഘർഷത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിന് അറുതിവരുത്താൻ ഞാൻ ഇവിടെ വന്നിരിക്കുന്നു,” പാംമുഞ്ചോമിലെ അതിർത്തി പട്ടണമായ കിം ജംഗ്-ഉൺ ഒരു യോഗത്തിൽ മൂന്നിനോട് പറഞ്ഞു.

കൊറിയൻ ഉപദ്വീപിൽ ഇനി യുദ്ധം ഉണ്ടാകില്ലെന്നും സമാധാനത്തിന്റെ പുതിയ കാലഘട്ടം ആരംഭിച്ചെന്നും ഇരു നേതാക്കളും സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

1.19 ദശലക്ഷം സൈനികരെ ഉപയോഗിച്ച് ലോകത്തിലെ നാലാമത്തെ വലിയ സൈന്യത്തെ സൃഷ്ടിച്ചിട്ടുള്ള കിം ജോംഗ് ഉൻ തന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ തകർന്ന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ പുനർനിർമിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഇരു നേതാക്കന്മാരു ക്യാമറകളിൽ പുഞ്ചിരിച്ചുകൊണ്ട് കൊറിയൻ ഉപദ്വീപിലെ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്ത് സമ്മതിക്കുമെന്ന് സമ്മതിച്ചു. 1950 കളിൽ കൊറിയൻ യുദ്ധം ആരംഭിച്ചതു മുതൽ അവർ വിഭജിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

കൊറിയൻ അത്ഭുതത്തിന് പിന്നിലുള്ള രഹസ്യം എന്താണുള്ളത്? ദക്ഷിണ കൊറിയയിലെ ക്രിസ്ത്യാനികൾ സമാധാന സമ്മേളനത്തിന് ഉപവസിക്കുകയും പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നതായി മിക്ക മാധ്യമങ്ങളും ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. വടക്കൻ കൊറിയൻ അതിർത്തിക്ക് തെക്ക് പജുവിലെ നഗരത്തിലെ ദൈവദാസന്മാർ മുഴുരാത്രി പ്രാർത്ഥനകൾ നടത്തിവരികയായിരുന്നു. യോനപ്പ് വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ സിയോവിലെ ദേശീയ അസംബ്ലി കെട്ടിടങ്ങളിൽ ഒരു കൂട്ടം ക്രിസ്ത്യൻ രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തകർ ഉപവാസവും പ്രാർത്ഥനയും നടത്തിയിരുന്നു.

ഉത്തര കൊറിയയിലെ പീഡിതരായ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഈ ഒരു നിമിഷത്തിനായി വർഷങ്ങളായി പ്രാർത്ഥിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. അവർ കഠിനമായി പീഡിപ്പിക്കപ്പെട്ടവരാണ്. രഹസ്യമായി ആരാധനയ്ക്കായി കൂടി വന്നിരുന്നു. അവരെ പതിവായി വളഞ്ഞ് വച്ച് മുദ്രാവാക്യം മുഴക്കി ലേബർ ക്യാമ്പുകളിലേക്ക് അയച്ചു, അല്ലെങ്കിൽ ക്രിസ്ത്യാനികൾ എന്നറിയുമ്പോൾ തന്നെ വെടിവെച്ചു കൊല്ലുമായിരുന്നു; കാരണം, കിം ജോങ്-ഉൻ തങ്ങളുടെ ദൈവമായി ക്രിസ്ത്യാനികൾ ആരാധിച്ചിരുന്നില്ല. ഈ അവസ്ഥകൾക്കാണ് പുതിയ നിലപാടോടെ മാറ്റം വന്നിരിക്കുന്നതെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.