മാരാമൺ കൺവൻഷന് അനുഗ്രഹീത സമാപ്തി

മാരാമൺ: നൂറ്റി ഇരുപത്തി മൂന്നാമത് മാരാമൺ കൺവൻഷന് സമാപിച്ചു. ആത്മീയ ചൈതന്യം നിറഞ്ഞൊഴുകിയ ദിനരാത്രങ്ങളായിരുന്നു കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായി മാരാമൺ പന്തലിൽ. അനുഗ്രഹീത സന്ദേശങ്ങൾ, കാതിന് കുളിർമ നൽകുന്ന സംഗീത ശുശ്രൂക്ഷ, കണ്ണിന് കുളിർമ്മയേകുന്ന പന്തലും അനുബന്ധ സൗകര്യങ്ങളും, കൺവൻഷനു മോടി കൂട്ടി. ലക്ഷക്കണക്കിന് വിശ്വാസികളാണ് മണപ്പുറത്തേക്കു ഒഴുകിയെത്തിയത്. കഴിഞ്ഞ ഞായറാഴ്ച ആരംഭിച്ച യോഗത്തിൽ എടുത്തു പറയേണ്ട വസ്തുത ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി ഒരു ക്രൈസ്തവ സഭയുടെ പ്രധാന മീറ്റിങ്ങിൽ ഒരു ട്രാൻസ്ജെണ്ടർ പ്രസംഗിച്ചു എന്നതാണ്. മാർത്തോമാ സഭയുടെ ഈ നിലപാടിന് സമൂഹത്തിന്റെ വിവിധ തുറകളിൽ ഉള്ളവരിൽ നിന്നും നിറഞ്ഞ കൈയ്യടിയാണ് ലഭിച്ചത്.

ഇന്നലെ നടന്ന സമാപന സമ്മേളനത്തിൽ ഡോ.​​ജോ​​സ​​ഫ് മാ​​ർ​​ത്തോ​​മ്മാ മെ​​ത്രാ​​പ്പോ​​ലീ​​ത്ത സമാപന സന്ദേശം നൽകി. ല​​ക്ഷ്യ​​ത്തി​​ലേ​​ക്കു​​ള്ള പ്ര​​യാ​​ണ​​ത്തി​​ൽ ക്രൈ​​സ്ത​​വ​ സ​​മൂ​​ഹ​​ത്തി​​നും പി​​ഴ​​വു​​ക​​ളു​​ണ്ടാ​​യി​​ട്ടു​​ണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ദൈ​​വ​​ത്തി​​ന്‍റെ മ​​നു​​ഷ്യ​​മു​​ഖം കാ​​ണാ​​ൻ ക​​ഴി​​യ​​ണം. അ​​പ​​ര​​നു​​വേ​​ണ്ടി ത​​ന്‍റെ ജീ​​വി​​തം മാ​​റ്റി​​വ​​യ്ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ​​ക്ക് ഇ​​തു സാ​​ധ്യ​​മാ​​കു​​മെ​​ന്നും മെ​​ത്രാ​​പ്പോ​​ലീ​​ത്ത പ​​റ​​ഞ്ഞു.ക്രി​​സ്തീ​​യ ​സാ​​ക്ഷ്യം ന​​ഷ്ട​​പ്പെ​​ടു​​ത്തു​​ന്ന പ്ര​​വ​​ണ​​ത സ​​മൂ​​ഹ​​ത്തി​​ലു​​ണ്ടാ​​കു​​ന്നു. ദീ​​നാ​​നു​​ക​​ന്പ​​യും സ​​ഹോ​​ദ​​ര​ സ്നേ​​ഹ​​വും പ​​ല​​പ്പോ​​ഴും ന​​ഷ്ട​​പ്പെ​​ടു​​ത്തു​​ന്നു. മൃ​​ത​​ദേ​​ഹം സം​​സ്ക​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നു​ പോ​​ലും ത​​ട​​സം നി​​ൽ​​ക്കു​​ന്ന ദു​​ഷ്പ്ര​​വ​​ണ​​ത​​യ്ക്കെ​​തി​​രെ പ്ര​​തി​​ക​​രി​​ച്ചേ മ​​തി​​യാ​​കൂ. ക്രൈ​​സ്ത​​വ ജ​​ന​​ത ഒ​​റ്റ​​ക്കെ​​ട്ടാ​​യി ഇ​​ത്ത​​രം ദു​​ഷ്പ്ര​​വ​​ണ​​ത​​ക​​ൾ​​ക്കെ​​തി​​രെ പ്ര​​തി​​ക​​രി​​ക്കേ​​ണ്ട കാ​​ലം അ​​തി​​ക്ര​​മി​​ച്ച​​താ​​യും മെ​​ത്രാ​​പ്പോ​​ലീ​​ത്ത പ​​റ​​ഞ്ഞു.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.