മതമൗലിക അവകാശ വ്യാജവാർത്ത പ്രചരിക്കുന്നു: വിശദീകരണവുമായി പെർസിക്യൂഷൻ റിലീഫ്

ഒരു വാർത്ത കണ്ടാൽ അത് മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് എത്തിക്കുക എന്നത് മനുഷ്യസഹജമായ ഒരു പ്രവണതയാണ്. ശരിയായ വാർത്തകളേക്കാൾ തെറ്റായ വാർത്തകൾ പടരുന്ന ഈ കാലയളവിൽ മറ്റുള്ളവരിലേയ്ക്കു ഷെയർ ചെയ്യുന്നതിന് മുൻപ് വസ്തുനിഷ്ഠവും വിശ്വാസയോഗ്യവും ആണോ എന്ന് സ്വയചിന്ത നടത്തുന്നത് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്‌.

ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ 25 മുതൽ 28 വരെ ഉറപ്പുനൽകുന്ന ഒരു മൗലികാവകാശമാണ് മതസ്വാതന്ത്ര്യം.

1949-ലെ ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 25 (1) പ്രകാരം പൊതുകല്പന, ധാർമ്മികത, ആരോഗ്യം എന്നിവയെ സംബന്ധിച്ചും ഈ ഭാഗത്തിന്റെ മറ്റ് വ്യവസ്ഥകൾക്കും എല്ലാ വ്യക്തികളും മനസ്സാക്ഷിയുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനും അവകാശങ്ങൾക്കും അവകാശമുണ്ട്. ഇതാണ് ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടന പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത്.

പെർസിക്യൂഷൻ റിലീഫ് സംഘടനയ്ക്കു നിരവധി സന്ദേശങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്, സോഷ്യൽമീഡിയയിലെ റൗണ്ടുകൾ ആവർത്തിച്ചുകൊണ്ട് ഒരു ” സുപ്രീംകോടതി ഭരണ”ത്തെ കുറിച്ച് വാർത്തയുടെ ആധികാരികതയെക്കുറിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

ഉള്ളടക്കം വ്യാജമോ, കൃത്യമല്ലാത്തതും, നിയമവിരുദ്ധവും, തെറ്റായതും, തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതും, നിർമ്മിച്ചതും ആണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അത്തരം കൃത്യമല്ലാത്ത റിപ്പോർട്ടുകൾ, ആധികാരികമായ പേരുകളും ലോഗോകളും ഉപയോഗിച്ച് വിശ്വസനീയമായ വാർത്തകളായി മാറുമെന്നത്, വഞ്ചനയും വികാരവും പ്രചോദനവും തീർത്തും നിരുത്തരവാദപരമാണ്.

വെറും വികാരഭരിതമായ അല്ലെങ്കിൽ പങ്കിടുന്നതിനു മുൻപ് വാർത്തയുടെ ഉറവിടത്തിൽ വലിയ ശ്രദ്ധ കൊടുക്കണം. സംശയം തോന്നിയാൽ, ഒരു വസ്തുത കണ്ടെത്തൽ സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുകയോ ഞങ്ങളെ ബന്ധപ്പെടുകയോ ചെയ്യുക.

persecutionrelief@gmail.com

WhatsApp Number +91-99932 00020 www.persecutionrelief.org

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.