ലേഖനം: അചഞ്ചല വിശ്വാസം | റോജി തോമസ്

”നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം കലങ്ങിപ്പോകരുതു; ദൈവത്തില്‍ വിശ്വസിപ്പിന്‍, എന്നിലും വിശ്വസിപ്പിന്‍.” (യോഹന്നാന്‍ 14:1).

യേശുക്രിസ്തു തന്റെ ശിഷ്യന്മാരോട് പറഞ്ഞ ആശ്വാസദായ ഈ വചനം കാലഘട്ടങ്ങള്‍ക്കിപ്പുറവും പ്രസക്തമായി, ഉറപ്പിന്റെയും പ്രത്യാശയുടെയും സന്ദേശം പ്രസിദ്ധമാക്കുന്നു. യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ പഠിപ്പിക്കലുകളിലും വാഗ്ദാനങ്ങളിലും നിറഞ്ഞുനില്‍ക്കുന്ന അചഞ്ചല വിശ്വാസം പുലര്‍ത്തുക എന്നുള്ള ആഹ്വാനം തന്നെയാണ് ഈ വാക്യത്തിന്റെയും സാരം. നമ്മുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിന്റെ അനിശ്ചിതത്വത്തിനും വെല്ലുവിളികള്‍ക്കും ഇടയില്‍, ആശ്വാസത്തിന്റെയും പ്രത്യാശയുടെയും കാലാതീതമായ വാക്യമാണിത്. നാം സങ്കീര്‍ണ്ണ പാതകളിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുമ്പോള്‍, യേശുവിന്റെ ഈ വാക്കുകള്‍ നമ്മുടെ ആത്മാവിന് മാര്‍ഗ്ഗദിശ നല്‍കുന്നു. പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ നമ്മെ കീഴടക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്ന നിമിഷങ്ങളില്‍, ദൈവികതയില്‍ മാത്രമല്ല, യേശുവിന്റെ പഠിപ്പിക്കലുകളിലും വാഗ്ദാനങ്ങളിലും ഉറച്ച വിശ്വാസം സ്വീകരിക്കാന്‍ നമുക്ക് പ്രചോദനമാകുന്നു.

ജീവിതത്തില്‍ ചിലപ്പോഴൊക്കെ ആര്‍ത്തിരമ്പുന്ന കോളുകൊï കടലിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഒരു കപ്പലായി നമ്മെ വിഭാവനം ചെയ്യുക. ആഞ്ഞടിക്കുന്ന തിരമാലകള്‍ക്കിടയില്‍ യേശു ആശ്വാസകരമായ കൈ നീട്ടുന്നു. അവിടുത്തെ കരുതലിലും ശക്തിയിലും വിശ്വസിക്കുക. അപ്പോള്‍ സര്‍വശക്തനിലുള്ള അഗാധമായ വിശ്വാസത്താല്‍, ജീവിതത്തിന്റെ കൊടുങ്കാറ്റുകള്‍ക്കിടയില്‍ നിലനില്‍ക്കാന്‍ അചഞ്ചലമായ ഒരു അടിത്തറ നാം കïെത്തും. അവിടുന്ന് നമുക്കൊരു വഴിവിളക്കായി വര്‍ത്തിക്കുന്നു; ആന്തരിക സമാധാനത്തിലേക്കും ശാശ്വത രക്ഷയിലേക്കുമുള്ള പാതയെ പ്രകാശിപ്പിക്കുന്നു. നാം ഒറ്റയ്ക്കല്ല എന്ന ആശ്വാസം കïെത്തിക്കൊï്, കര്‍ത്താവിന്റെ തോളില്‍ നമ്മുടെ കഷ്ടതകളും ഭാരവും ഇടാന്‍ ഇത് നമ്മെ ശാക്തീകരിക്കുന്നു. ജീവിത യാത്രകളില്‍ കൊടുമുടികളിലും താഴ്‌വരകളിലും കൂടി സഞ്ചരിക്കുമ്പോള്‍, ഈ വചനം ആശ്വാസത്തിന്റെ ഉറവിടമാകട്ടെ. ജീവിതത്തിലെ കൊടുങ്കാറ്റിലും ശാന്തമായ ഒരു തുറമുഖത്തേക്ക് നമ്മെ നയിക്കുന്നു വാഗ്ദാന നിറവാണ് ഈ ദൈവവചനം. ജീവിതത്തിന്റെ പ്രവചനാതീതമായ പ്രവാഹങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ തളരാതെ തുഴഞ്ഞ് മുന്നേറുവാന്‍ സഹായകമായ അചഞ്ചല വാഗ്ദാനം.

നമ്മുടെ വിശ്വാസം അനിശ്ചിതത്വത്തിന്റെ നിഴലുകളെ അകറ്റുന്ന ഒരു വിളക്കാകുന്നു. വചനമെന്ന തൈലത്താല്‍ പ്രകാശപൂരിതമാകുന്ന വിശ്വാസവിളക്ക്. ഏത് കൂരിരുളിനെയും ഭേദിക്കാന്‍ ശക്തിയും നമ്മുടെ യാത്രയുടെ ഇരുï കോണുകളില്‍ പോലും പ്രകാശം പരത്തുകയും ചെയ്യുന്ന വചനാധിഷ്ഠിത വിളക്ക്. അന്ധകാരത്തെ അകറ്റുക മാത്രമല്ല, ആന്തരിക സമാധാനത്തിലേക്കും സഹിഷ്ണുതയിലേക്കും പാത തെളിക്കുന്ന ദിശാദീപം. ജീവിതത്തിന്റെ കുത്തൊഴുക്കിലൂടെ അത് നമ്മെ അചഞ്ചലമായ പ്രത്യാശയോടും ദൃഢമായ പ്രതിരോധത്തോടും നയിക്കുന്നു.

മേല്‍ പ്രസ്താവിച്ച വാക്യം ഇരട്ട വിശ്വാസത്തെ വെളിവാക്കുന്നു; പിതാവിലുള്ള വിശ്വാസവും യേശുവിലുള്ള വിശ്വാസവും. രï് അസ്തിത്വങ്ങളിലുമുള്ള വിശ്വാസത്തിന്റെ പരസ്പര ബന്ധത്തെയും അടിവരയിടുന്നു. ഇത് പിതാവിന്റെയും പുത്രന്റെയും ഐക്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അഗാധമായ ദൈവശാസ്ത്ര പ്രസ്താവനയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു.

ഈ വാക്യത്തിന്റെ സന്ദര്‍ഭം മനസ്സിലാക്കുന്നത് അതിന്റെ സ്വാധീനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. യേശു തന്റെ ശുശ്രൂഷയിലെ വേദനാജനകമായ നിമിഷത്തിലാണ് ഈ വാക്കുകള്‍ സംസാരിക്കുന്നത്. തന്റെ ആസന്നമായ വിടവാങ്ങലിനായി ശിഷ്യന്മാരെ ഒരുക്കുന്ന നിമിഷം. അവരുടെ വരും നാളുകളിലെ സഹനങ്ങളെയും തിരസ്‌കരണങ്ങളെയും ജീവത്യാഗത്തെയും അരക്ഷിത ചിന്തകളെയും വ്യഗ്രതകളെയും എല്ലാം അറിഞ്ഞ് അവരുടെ ആശ്വാസത്തിന് ഊന്നല്‍ നല്‍കുന്ന ഗുരുശ്രേഷ്ഠന്റെ വാക്കുകള്‍!

വിശ്വാസത്തോടുകൂടി അനിശ്ചിതത്വങ്ങളെ തരണംചെയ്ത് ലക്ഷ്യം പ്രാപിക്കുവാനുള്ള വഴികാട്ടിയാണ് യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ വാക്കുകള്‍. ‘നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം അസ്വസ്ഥമാകരുത്’ എന്ന ആഹ്വാനമാണ് പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളെ സമചിത്തതയോടെയും അചഞ്ചലമായും നേരിടാനുള്ള ശക്തമായ പ്രചോദകം. യേശു ഇവിടെ ശിഷ്യന്മാരെ വ്യക്തിപരമായി അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു. വിശ്വാസവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു വശം വെളിവാക്കുന്നു. ഈ വ്യക്തിബന്ധം ദൈവത്തോടും യേശുവിനോടും വിശ്വാസികള്‍ക്ക് ഉïായിരിക്കാവുന്ന അടുപ്പത്തിന്റെ സ്വഭാവത്തെ എടുത്തു കാണിക്കുന്നു. അത് വിശ്വാസത്തെ വിദൂരമായ ഒരു ആശയത്തില്‍ നിന്ന് ജീവസ്സുറ്റ ഹൃദയബന്ധമാക്കി മാറ്റുന്നു. തലമുറകളായി എല്ലാ വിശ്വാസികള്‍ക്കും ഇത് ഒരു സാര്‍വത്രിക ആഹ്വാനമായി മാറുന്നു, കഷ്ടകാലങ്ങളില്‍ ഉറച്ച വിശ്വാസത്തില്‍ ആശ്വാസം കïെത്താന്‍ അവരെ ക്ഷണിക്കുന്നു.

വിശ്വാസം നിഷ്‌ക്രിയമല്ല. വിശ്വാസത്തിലും അനുസരണത്തിലും യേശുവിന്റെ പഠിപ്പിക്കലുകള്‍ പിന്തുടരാനുള്ള സന്നദ്ധതയിലും പ്രകടമാകുന്ന സജീവവും ജീവനുള്ളതുമായ വിശ്വാസത്തെ അത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ദൈനംദിന ജീവിതത്തില്‍ ഒരാളുടെ വിശ്വാസത്തെ കൂടുതല്‍ കൂടുല്‍ ജ്വലിപ്പിക്കാനുള്ള ആഹ്വാനമാണിത്, വിശ്വാസത്തെ ഒരു പരിവര്‍ത്തന ശക്തിയാക്കി മാറ്റുക. ഹൃദയയം അസ്വസ്ഥമാകരുത് എന്ന ആഹ്വാനത്തില്‍ അന്തര്‍ലീനമായത്, വിശ്വാസ ജീവിതത്തില്‍ പ്രതിസന്ധികള്‍ ഉïാകാം എന്നുള്ള ഒരു മുന്നറിയിപ്പാണ്. ചോദ്യംചെയ്യാനും സംശയിക്കാനുമുള്ള മനുഷ്യന്റെ പ്രവണതയെ അത് വെളിവാക്കുന്നു. പിതാവാം ദൈവത്തിലും പുത്രനായ തന്നിലും വിശ്വസിക്കാന്‍ നമ്മെ പ്രബോധിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ, പെട്ടെന്നുള്ള സാഹചര്യങ്ങളെ മറികടക്കുന്ന ഒരു പ്രത്യാശയിലേക്കാണ് യേശു വിരല്‍ ചൂïുന്നത്. നിലവിലെ പ്രശ്‌നങ്ങങ്ങളുടെ അന്തിമ ഫലം നിര്‍വചിക്കാനാവാത്ത മനുഷ്യ ജീവിതത്തില്‍, വിശ്വാസത്തില്‍ അടിസ്ഥാനമുറച്ച ഒരു ്രകിസ്തീയ ജീവിതത്തിലേക്കുള്ള ആഹ്വാനമാണിത്.

വിശ്വാസികളും ദൈവവും തമ്മിലുള്ള നേരിട്ടുള്ള ആശയവിനിമയത്തിന് ഊന്നല്‍ നല്‍കിക്കൊï് അവരുടെ പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ക്ക് ഉത്തരം ലഭിക്കുമെന്ന് അവന്‍ തന്റെ ശിഷ്യന്മാര്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു. ദൈവവുമായുള്ള പ്രാര്‍ത്ഥനാപൂര്‍വ്വമായ ആശയവിനിമയത്തിലൂടെ ആശ്വാസവും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദേശവും കïെത്തുക എന്ന ക്രിസ്തീയ തത്വത്തെ ഇത് ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു. ബാഹ്യസാഹചര്യങ്ങള്‍ പരിഗണിക്കാതെ യേശുക്രിസ്തുവിലുള്ള വിശ്വാസത്തിലൂടെ ദൈവവുമായുള്ള ബന്ധത്തില്‍ സമാധാനം കïെത്താന്‍ വിശ്വാസികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. ആകയാല്‍ നമ്മുടെ ഹൃദയം കലങ്ങരുത്. വിശ്വാസ സ്ഥിരതയിലും തീക്ഷ്ണതയിലും അന്ത്യത്തോളം നില്‍പ്പാന്‍ സര്‍വ്വശക്തന്‍ നമ്മെയും സഹായിക്കട്ടെ.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.