ഉപന്യാസം : ബൈബിൾ അടിസ്ഥാനത്തിൽ മഹാമാരിയോടുള്ള വിശ്വാസികളുടെ പ്രതികരണം | ശ്വേതമോൾ

എന്റെ ജനമേ, വന്നു നിന്റെ അറകളിൽ കടന്നു വാതിലുകളെ അടെക്ക; ക്രോധം കടന്നുപോകുവോളം അല്പനേരത്തേക്കു ഒളിച്ചിരിക്ക.
( യെശയ്യാവ് 26 : 20 )
കൊലയാളി വൈറസ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മനുഷ്യരാശിയുടെ പിടി മുറുകുന്നു, ചോദ്യം നമ്മിൽത്തന്നെ അമർന്നിരിക്കുന്നു: നമ്മൾ എന്തുചെയ്യും? ഈ അപകടത്തോട് ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കും? ഞങ്ങൾ എന്ത് ചെയ്യണം.പ്രതികരിക്കണം എന്നാൽ പ്രതികരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നതുപോലും ഒരു പ്രതികരണമാണ്, നിഷേധത്തിന്റെ പ്രതികരണം. ഇതുപോലുള്ള അവസരങ്ങളിൽ, മുൻകാലങ്ങളിൽ ഇത്തരം വിപത്തുകൾ എങ്ങനെയാണ് നേരിട്ടതെന്ന് ഓർമിക്കാൻ സഹായിക്കും. കുഞ്ഞുന്നാളിൽ വല്യമ്മച്ചി മടിയിലിരുത്തി അവസാനദിവസങ്ങളെപ്പറ്റി പറഞ്ഞതും വേദപാഠം ക്ലാസ്സിൽ ടീച്ചർ പറഞ്ഞു തന്നതും VBS ഇൽ കേട്ടു ഞാനും എന്ത് കഷ്ടവും സഹിക്കുമെന്ന് കുളിരണിഞ്ഞു പറഞ്ഞതും ആയ തളം കെട്ടിക്കിടക്കുന്ന ഓർമ്മകൾ ഓർക്കുമ്പോൾ ഇന്ന് ഉള്ള കഷ്ടമൊക്കെ ലേശം എന്ന് എണ്ണാനാണ് എന്റെ ഉള്ളിലെ വിശ്വാസി എന്നോടാവശ്യപ്പെടുന്നത്. പൂര്വപിതാക്കന്മാരുടെ കഷ്ടത്തിന്റെയും ത്യാഗത്തിന്റെയും ക്ഷമയുടെയും ഒക്കെ ഭലമാണ് ഇന്ന് കാണുന്ന വിശ്വാസ സമൂഹം. പിടിച്ചു നിൽക്കാൻ പറ്റാത്തപ്പോഴും കല്ലിനാലും വാളിനാലും ഒക്കെ കൊല്ലപ്പെടുമ്പോഴും ധൈര്യത്തോടെ വചനം കയ്യിലെടുത്തു ജീവിച്ചവരുടെ പിന്തലമുറക്കാർ. മഹാമാരി മാത്രമല്ല എന്ത് കഷ്ടം വന്നാലും അതിനു നടുവിൽ സ്നേഹത്തോടെയും സന്തോഷത്തോടെയും ജീവിക്കാനുള്ള ഏടുകൾ നമ്മുക്ക് മുമ്പേ തന്നിട്ട് പോയവർ നമ്മുക്ക് ഉള്ളപ്പോൾ ഈ ഒരു സാഹചര്യം എങ്ങിനെ അതിജീവിക്കണമെന്ന് നമ്മെ ആരും പഠിപ്പിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

എബോള അല്ലെങ്കിൽ കൊറോണ വൈറസ്, പ്ളേഗ് പോലുള്ള മഹാമാരികളുടെ പട്ടിക ദൈവം എന്തിനാണ് അനുവദിക്കുന്നതെന്നും അല്ലെങ്കിൽ ഇത്തരം മഹാമാരികൾക്ക് എന്താണ് കാരണമാകുമെന്നും ആലോചിക്കുമ്പോൾ , അത്തരം രോഗങ്ങൾ അവസാന കാലത്തിന്റെ അടയാളമാണോ? അതോ നമ്മുടെ ഒക്കെയും അനുസരണക്കേടിന്റെ ഫലമാണോ? എന്ന് നാം സംശയിക്കാറുണ്ട് “എന്റെ ശക്തി കാണുവാൻ” ദൈവം തന്റെ ജനത്തിനും ശത്രുക്കൾക്കും മേൽ ബാധകളും രോഗങ്ങളും വരുത്തിയ നിരവധി സന്ദർഭങ്ങൾ ബൈബിൾ, പ്രത്യേകിച്ച് പഴയനിയമത്തിൽ വിവരിക്കുന്നുണ്ട് (പുറപ്പാട് 9:14, 16). ഇപ്രകാരം പരമാധികാരത്തിലുള്ള നിയന്ത്രണം സൂചിപ്പിക്കുന്ന നിരവധി ബാധകളും, ഈജിപ്ത് ൽ ഫറവോന്റെ നിർബന്ധത്തിൽ നിന്നും അടിമവീടായിടത്തുനിന്നും ഇസ്രായേല്യരെ സ്വതന്ത്രമാക്കാൻ ദൈവം അയച്ച ബാധകളും പഴയനിയമത്തിൽ പലതുണ്ട്.
തിരുവചനം പറയുന്നു -നിന്റെ ദൈവമായ യഹോവയുടെ വാക്കു നീ ശ്രദ്ധയോടെ കേട്ടു അവന്നു പ്രസാദമുള്ളതു ചെയ്കയും അവന്റെ കല്പനകളെ അനുസരിച്ചു അവന്റെ സകല വിധികളും പ്രമാണിക്കയും ചെയ്താൽ ഞാൻ മിസ്രയീമ്യർക്കു വരുത്തിയ വ്യാധികളിൽ ഒന്നും നിനക്കു വരുത്തുകയില്ല; ഞാൻ നിന്നെ സൌഖ്യമാക്കുന്ന യഹോവ ആകുന്നു എന്നു അരുളിച്ചെയ്തു(15:26 പുറ 12:13).ഇങ്ങിനെ
ബാധകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള അനുസരണക്കേടിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങളെക്കുറിച്ചും ദൈവം തന്റെ ജനത്തിന് മുന്നറിയിപ്പ് മുമ്പേ നൽകിയിട്ടുണ്ട് (ലേവ്യപുസ്തകം 26:21, 25). ഇപ്രകാരം മരിച്ചവർ 14,700 ആളുകളും 24,000 ആളുകളും (സംഖ്യാപുസ്തകം 16:49, 25: 9)ആണെന്ന് വചനം പറയുന്നു . “കർത്താവേ നീ പനി പുകച്ചൽ, ക്ഷയം കൂടെ ബാധിക്കും: മോശേ മുഖാന്തിരം ദൈവം കൽപ്പിച്ച നിയമങ്ങൾ അനുസരിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ അനേകം അനർത്ഥങ്ങളും കഷ്ടം, മഹാമാരി പോലുള്ള തോന്നുന്ന ഒരു കാര്യങ്ങൾ വന്നു ഭവിക്കുമെന്ന് ദൈവകല്പനയാണ് . . . നിങ്ങൾ നശിച്ചുപോകുന്നതുവരെ ഇത് നിങ്ങളെ ബാധിക്കും ” (ആവർത്തനം 28:22). ദൈവം വരുത്തിയ പല ബാധകളുടെയും രോഗങ്ങളുടെയും ചില ഉദാഹരണങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഇവ.

എന്നാൽ പുതിയ നിയമത്തിലേക്ക് വരുമ്പോൾ,
യേശുവിന്റെ വരവിന്റെ അടയാളങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്താൻ അപ്പോസ്തലന്മാർ യേശുവിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ നമ്മുടെ കർത്താവ് അവർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി: “ആരും നിങ്ങളെ വഞ്ചിക്കാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.” മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, “സെൻസേഷണലിസത്തിൽ വഞ്ചിക്കപ്പെടരുത്.” ഇനിപ്പറയുന്നവ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും പണം സമ്പാദിക്കുന്നതിനുമായി പല പുരുഷന്മാരും കള്ളപ്രവാചകന്മാരും ഇവയിൽ ചിലത് പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ പോകുന്നു. കൊറോണ വൈറസിന് തന്നെ ബൈബിളിൽ പ്രത്യേകമായി പേര് നൽകിയിട്ടില്ല. എന്നാൽ അവസാന കാലഘട്ടത്തിൽ സംഭവിക്കാൻ പോകുന്ന യേശു പറയുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ “മഹാവ്യാധി” (ലൂക്കോസ് 21:11). ഒരു പകർച്ചപനി എന്ന് നിഘണ്ടു പറയുന്നു. ആ നിർവചനം അനുസരിച്ച്, COVID-19 തീർച്ചയായും ബാധകമാണ്. ബൈബിൾ കാലം മുതൽ ലോകചരിത്രത്തിൽ ഇത്തരം നിരവധി മഹാമാരിയുണ്ട്. പതിനാലാം നൂറ്റാണ്ടിലെ യൂറോപ്പിലെ കറുത്ത മരണം (black death )ഏറ്റവും മോശവും വിനാശകരവുമായിരുന്നു. വളരെ മിതമായ കണക്കനുസരിച്ച് 25 ദശലക്ഷം പേർ മരിച്ചു അധവാ യൂറോപ്പിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 1/3. ഓരോ വസന്തകാലത്തും രോഗം ബാധിച്ച ഈച്ചകൾ അവരുടെ ശൈത്യകാല നിഷ്‌ക്രിയത്വത്തിൽ നിന്ന് ഉണരുമ്പോൾ അവർ അഞ്ച് വർഷത്തോളം ആ പേടിസ്വപ്നം കൈകാര്യം ചെയ്തു. അതിനുശേഷം, ലോകമെമ്പാടും മറ്റ് പല പകർച്ചവ്യാധികളും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്: വസൂരി, പതിനെട്ടാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തിൽ യൂറോപ്പിൽ പ്രതിവർഷം 400,000 അപകടങ്ങൾ. 1918-ൽ സ്പാനിഷ് ഇൻഫ്ലുവൻസ ലോകമെമ്പാടും 17 മുതൽ 50 ദശലക്ഷം വരെ കൊലപ്പെടുത്തി (ഇത് WWI യുടെ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിലായിരുന്നു). SARS (കടുത്ത അക്യൂട്ട് റെസ്പിറേറ്ററി സിൻഡ്രോം), പക്ഷിപ്പനി, എബോള, കുഷ്ഠം, പോളിയോ, ടൈഫോയ്ഡ് മുതലായവ ചരിത്രത്തിലുടനീളം രോഗം മൂലം മനുഷ്യരാശിയുടെ ഭയാനകമായ കഷ്ടപ്പാടുകൾക്ക് അവസാനമില്ല.
മുമ്പത്തെ ഈ മഹാമാരികളൊന്നും ക്ലേശ കാലഘട്ടത്തിൽ നടന്നില്ലെന്ന് വ്യക്തം (ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ഇവിടെയുണ്ട്). അപ്പോൾ എന്താണ് നടക്കുന്നത്? പല പുരുഷന്മാരും ഇത് പ്രകൃതിയുടെ ഗതി സ്വീകരിക്കുന്നതിനപ്പുറം മറ്റൊന്നുമായി കണക്കാക്കില്ല. “ആദ്യം തന്നേ അറിഞ്ഞു സ്വന്തം മോഹങ്ങളെ അനുസരിച്ചു നടക്കുന്നവർ അവസാനം പരിഹാസത്തോടെ അവിടെ വരും എന്നു, വാഗ്ദാനം ഉണ്ട് (2 പത്രോസ് 3: 3-4). എന്നാൽ നമ്മുടെ സ്നേഹവാനും കരുണാമയനുമായ ദൈവം തന്റെ ജനത്തോടുള്ള അത്തരം കോപവും കോപവും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ ചിലപ്പോൾ പ്രയാസമാണ്. എന്നാൽ ദൈവത്തിന്റെ ശിക്ഷകൾക്ക് എപ്പോഴും മാനസാന്തരത്തിന്റെയും പുനരുദ്ധാനത്തിന്റെയും ലക്ഷ്യമുണ്ട്.
ഒരു പരീക്ഷ ദൈവം തന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അതിനുള്ള നീക്കുപോക്കും ദൈവം നൽകും 2 ദിനവൃത്താന്തം 7: 13-14-ൽ ദൈവം ശലോമോനോട് പറഞ്ഞു, മഴ പെയ്യാതിരിക്കേണ്ടതിന്നു ഞാൻ ആകാശം അടെക്കയോ ദേശത്തെ തിന്നു മുടിക്കേണ്ടതിന്നു വെട്ടുക്കിളിയോടു കല്പിക്കയോ എന്റെ ജനത്തിന്റെ ഇടയിൽ മഹാമാരി വരുത്തുകയോ ചെയ്താൽ, എന്റെ നാമം വിളിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എന്റെ ജനം തങ്ങളെത്തന്നേ താഴ്ത്തി പ്രാർത്ഥിച്ചു എന്റെ മുഖം അന്വേഷിച്ചു തങ്ങളുടെ ദുർമ്മാർഗ്ഗങ്ങളെ വിട്ടു തിരിയുമെങ്കിൽ, ഞാൻ സ്വർഗ്ഗത്തിൽനിന്നു കേട്ടു അവരുടെ പാപം ക്ഷമിച്ചു അവരുടെ ദേശത്തിന്നു സൌഖ്യം വരുത്തിക്കൊടുക്കും.

ദൈവം തന്റെ ജനത്തെ തന്നിലേക്ക് അടുപ്പിക്കുന്നതിനും മാനസാന്തരത്തിനും അവരുടെ സ്വർഗ്ഗീയപിതാവിന്റെ മക്കളായി അവനിലേക്ക് വരാനുള്ള ആഗ്രഹത്തിനും വേണ്ടി ദുരന്തം ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഇവിടെ നാം കാണുന്നു.ഏതൊരു പകർച്ചവ്യാധിയും ഗുരുതരവും ഭയാനകവുമാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രിയപ്പെട്ടവരെ നഷ്ടപ്പെട്ടവർക്ക്. ദൈവത്തിന്റെ കഷ്ടത വിധി വീഴുമ്പോൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ ലോകം എത്രത്തോളം നാശത്തിലാകുമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ഊഹിക്കാമോ? ചോദ്യത്തിനുള്ള ഉത്തരം “ഇല്ല” എന്നതാണ്. ലോകത്തിലെ തിന്മയ്ക്കും രോഗത്തിനും കാരണം പാപമാണ്, എന്നാൽ ക്രിസ്തു അതിന്റെ ശക്തിയിൽ നിന്നും ശിക്ഷയിൽ നിന്നും നമ്മെ രക്ഷിക്കാനായി മരിച്ചു.
പുതിയ നിയമത്തിൽ യേശു സന്ദർശിച്ച എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലെയും “എല്ലാ രോഗങ്ങളെയും എല്ലാ ബാധകളെയും സുഖപ്പെടുത്തി (മത്തായി 9:35; 10: 1; മർക്കോസ് 3:10). തന്റെ ശക്തി ഇസ്രായേല്യർക്ക് കാണിക്കാൻ ബാധകളും രോഗങ്ങളും ഉപയോഗിക്കാൻ ദൈവം തിരഞ്ഞെടുത്തതുപോലെ, താൻ യഥാർത്ഥത്തിൽ ദൈവപുത്രനാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാനുള്ള അതേ ശക്തിയുടെ ഒരു പ്രദർശനമായിരുന്നു യേശു സുഖപ്പെടുത്തിയതും. ശിഷ്യന്മാർക്ക് അവരുടെ ശുശ്രൂഷ സ്ഥിരീകരിക്കാൻ അതേ രോഗശാന്തി ശക്തി നൽകി (ലൂക്കോസ് 9: 1). ദൈവം ഇപ്പോഴും സ്വന്തം ആവശ്യങ്ങൾക്കായി രോഗത്തെ അനുവദിക്കുന്നു, എന്നാൽ ചിലപ്പോൾ രോഗവും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പകർച്ചവ്യാധികളും ഒരു തകർന്ന ലോകത്തിൽ ജീവിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമാണ്. ഇത്തരം മഹാമാരിക്ക് ഒരു പ്രത്യേക ആത്മീയ കാരണമുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ ഒരു മാർഗവുമില്ല, എന്നാൽ എല്ലാത്തിനുംമേൽ ദൈവത്തിന് പരമാധികാര നിയന്ത്രണമുണ്ടെന്ന് നമുക്കറിയാം (റോമർ 11:36) കൂടാതെ അറിയുന്നവരും സ്നേഹിക്കുന്നവരുമായവരുടെ നന്മയ്ക്കായി നമുക്ക് എല്ലാം ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാം (റോമർ 8:28).

എബോള, കൊറോണ വൈറസ് തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളുടെ വ്യാപനം അവസാന കാലത്തിന്റെ ഭാഗമായ മഹാമാരികളുടെ ഒരു പ്രവചനമാണ്. അവസാന നാളുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഭാവി ബാധകളെക്കുറിച്ച് കർത്താവായ യേശുക്രിസ്തു പരാമർശിക്കുന്നുണ്ട് (ലൂക്കോസ് 21:11). വെളിപ്പാടു 11-ലെ രണ്ടു സാക്ഷികൾക്കും “അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നിടത്തോളം എല്ലാത്തരം ബാധകളാലും ഭൂമിയെ അടിക്കാൻ” അധികാരമുണ്ട് (വെളിപ്പാടു 11: 6). വെളിപാട്‌ 16-ൽ വിവരിച്ചിരിക്കുന്ന അന്തിമവും കഠിനവുമായ ന്യായവിധികളുടെ ഒരു പരമ്പരയിൽ ഏഴു ദൂതന്മാർ ഏഴു ബാധകളെ ഉപയോഗിക്കും. തകർന്ന ലോകത്ത് ജീവിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായിരിക്കാം ഇത്. യേശുവിന്റെ മടങ്ങിവരവിന്റെ സമയം ആർക്കും അറിയാത്തതിനാൽ, നാം അവസാന കാലത്താണ് ജീവിക്കുന്നതെന്നതിന്റെ തെളിവാണ് മഹാമാരി എന്ന് പറയുന്നതിൽ നാം ശ്രദ്ധിക്കണം. യേശുക്രിസ്തുവിനെ രക്ഷകനായി അറിയാത്തവർക്ക്, ഈ ഭൂമിയിലെ ജീവിതം ഹ്രസ്വമാണെന്നും ഏത് നിമിഷവും നഷ്ടപ്പെടുമെന്നുമുള്ള ഓർമ്മപ്പെടുത്തലായിരിക്കണം ഇതൊക്കെയും . എന്നിരുന്നാലും, ക്രിസ്തുവിന്റെ രക്തം നമുക്കുവേണ്ടി ക്രൂശിൽ ചൊരിഞ്ഞതിനാൽ രക്ഷയുടെ ഉറപ്പും നിത്യതയുടെ പ്രത്യാശയും ക്രിസ്ത്യാനിക്കുണ്ട് (യെശയ്യാവു 53: 5; 2 കൊരിന്ത്യർ 5:21; എബ്രായർ 9:28).
കൽപ്പനകൾ പറയുന്നത് – പരസ്പരം സ്നേഹിക്കുക, പരസ്പരം ക്ഷമിക്കുക, പരസ്പരം സന്തോഷിക്കുക, പരസ്പരം സഹിക്കുക – സഭയിലെ ബന്ധങ്ങൾ എത്ര ആഴമേറിയതും സമ്പന്നവുമാണെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഈ ഒരു സാഹചര്യത്തിൽ അത്തരം ബന്ധങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ ഇടപെടലുകൾ സഭയ്ക്ക് കഴിയില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. വ്യക്തിപരമായ പ്രതിസന്ധി കൗൺസിലിംഗ്, ആളുകൾ മരിക്കുമ്പോൾ അവരെ ആശ്വസിപ്പിക്കുക, മരണത്തെ തുടർന്ന് പ്രിയപ്പെട്ടവരെ ആശ്വസിപ്പിക്കുക എന്നിവ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. വിവാഹങ്ങളും ശവസംസ്കാരങ്ങളും മാറ്റിവയ്ക്കുന്നു; സ്നാപനത്തിന്റെയും കൂട്ടായ്മയുടെയും കർമ്മങ്ങളും അങ്ങനെതന്നെ.

എന്നിരുന്നാലും “ആരാധന, സമൂഹം, ദൗത്യങ്ങൾ എന്നിവ ഈ സമയത്ത് വളരെ വ്യത്യസ്തമാണ്.എല്ലാവരും മുമ്പത്തെപ്പോലെ തന്നെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നവരാണ് നമ്മളോരോരുത്തരും – യേശുവിന്റെ പ്രത്യാശയും രോഗശാന്തിയും നമ്മുടെ ആത്മാവിലേക്കും ആവശ്യമുള്ള ലോകത്തിലേക്കും എത്തിക്കുക. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, കാഴ്ചയിൽ മാറ്റമില്ല, പക്ഷേ രീതികളിൽ ഉണ്ട് ” “ഞങ്ങൾ പള്ളിയിൽ ഇല്ല എന്ന വസ്തുത ഞങ്ങളെ സഭയായിരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നില്ല,” എന്ന ചിന്ത ഈ വേളയിൽ ഓർക്കുന്നു. വാഷിംഗ്ടണിലെ ന്യൂയോർക്ക് അവന്യൂ പ്രെസ്ബൈറ്റീരിയൻ ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ റവ. ഡോ. ഹെതർ ഷോർട്ട്‌ലിഡ്ജ് പറഞ്ഞത് പ്രസിദ്ധമാണ് – കഴിഞ്ഞ ഞായറാഴ്ച കോവിഡ് -19 അനുബന്ധമായ ആദ്യത്തെ മരണം അവളുടെ സഭ അനുഭവിച്ചതായി. “നിരാശയുടെ ഒരു കടലിൽ ഞാൻ പ്രതീക്ഷയുടെ ലൈഫ് ജാക്കറ്റുകൾ കൈമാറുന്നതായി എനിക്ക് തോന്നുന്നു,” ആളുകൾ പറഞ്ഞു, “ദൈവത്തിലേക്കും വിശുദ്ധനിലേക്കും ആളുകളെ വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു, ഞങ്ങൾക്ക് താഴെയുള്ള നിലവും പ്രകൃതിദൃശ്യങ്ങളും നാടകീയമായി മാറിയപ്പോഴും.” കുറച്ച് പാസ്റ്റർമാർ പറഞ്ഞു, ചില കാര്യങ്ങളിൽ പഴയതിനേക്കാൾ വലിയ ഒരു സമൂഹത്തെ സഭകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന്. ആളുകൾ പരസ്പരം സ്വമേധയാ വിളിക്കുന്നു. വിള്ളലുകളിലൂടെ തെന്നിമാറിയ വ്യക്തികളെ ഇപ്പോൾ ബന്ധപ്പെടുന്നു. ചില പള്ളികളിൽ, തത്സമയ സ്ട്രീമിംഗിന്റെ ഫലമായി പ്രതിവാര “ഹാജർ” വളരുകയാണ്. വീഡിയോ ഗ്രൂപ്പുകൾ വഴി കമ്മ്യൂണിറ്റി ഗ്രൂപ്പുകൾ, ബൈബിൾ പഠനങ്ങൾ, സൺഡേ സ്‌കൂൾ ക്ലാസുകൾ എന്നിവ നടത്തുന്നു. അതേസമയം തൊഴിലാളിവർഗത്തിലെയും നഗരങ്ങളിലെ ദരിദ്ര വിഭാഗങ്ങളിലെയും പള്ളികൾ ശരിക്കും നശിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു, ഈ പള്ളികളിൽ പലതിനും തത്സമയം സംപ്രേഷണം ചെയ്യാനോ അവരുടെ അംഗങ്ങളുമായി ഇന്റർനെറ്റ് വഴി ബന്ധപ്പെടാനോ കഴിവില്ല. സാമ്പത്തികമായി ദുർബലമായ സഭകൾ പലതും മരിക്കാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട് ക്രിസ്തുമതം അതിവേഗം വളരാൻ ഒരു കാരണം റോമൻ സാമ്രാജ്യത്തിൽ വൈദ്യന്മാർ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ആളുകൾ നഗരത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് ഓടിയെത്തിയപ്പോൾ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഓടിയെത്തി രോഗികളെ പരിചരിച്ചതും , പലപ്പോഴും അവർ സ്വയം മരിക്കുന്നതും ആയുള്ള, അത്തരത്തിലുള്ള ത്യാഗപൂർണമായ സ്നേഹവും അവിശ്വസനീയമായ ധൈര്യവും യേശു കർത്താവാണെന്ന് അവിശ്വസനീയമായ ഒരു ലോകത്തെ ബോധ്യപ്പെടുത്തി, ആദ്യകാല ക്രിസ്ത്യാനികളേക്കാൾ രോഗങ്ങളെക്കുറിച്ചും അവ എങ്ങനെ പടരുന്നുവെന്നും നമുക്കറിയാം, അതിനാൽ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്ന മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്, എന്നാൽ മുറിവേറ്റവരെ സുഖപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള തത്വം ഇപ്പോഴും ബാധകമാണ്.

കഷ്ടതകളിലൂടെയും പ്രകൃതിദുരന്തങ്ങളിലൂടെയും പകർച്ചവ്യാധികളിലൂടെയും ദൈവം ലോകത്തിന് അയച്ച സന്ദേശങ്ങൾ ദൈവികമാക്കുമെന്ന് ചില ഉന്നത ക്രിസ്ത്യാനികൾ കരുതുന്നു. എന്നാൽ എനിക്കറിയാവുന്ന മിക്ക ക്രിസ്ത്യാനികളും, ഞാൻ ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്ന എല്ലാവരും, “എന്തുകൊണ്ട്?” എന്ന് ഉത്തരം നൽകാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ നിന്ന് വിവേകപൂർവ്വം വിട്ടുനിൽക്കുന്നു. ക്രൂശിലെ വേദനയിൽ യേശു, “എന്റെ ദൈവമേ, എന്റെ ദൈവമേ, നീ എന്നെ കൈവിട്ടതു എന്തു” എന്നു വിളിച്ചുപറഞ്ഞു. ഇയ്യോബിനോ യേശുവിനോ ഉത്തരം നൽകാൻ ദൈവം യോഗ്യനല്ലെങ്കിൽ, നമുക്ക് ഉത്തരം നൽകേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ദൈവത്തിന് അനുഭവപ്പെടില്ല.
ക്രിസ്ത്യാനികളായ നമ്മൾ വിശ്വസിക്കേണ്ടത് , ദൈവം കഷ്ടപ്പാടുകൾ നിറഞ്ഞ ഒരു ലോകത്തിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചുവെന്നത് മാത്രമല്ല, അവതാരത്തിലൂടെ ദൈവം കഷ്ടത അനുഭവിക്കുന്നവരോടൊപ്പമാണ് എന്നാണ് . ലൂക്കോസിന്റെ സുവിശേഷം നമ്മോട് പറയുന്നു, യേശു “കൂടുതൽ ആത്മാർത്ഥമായി പ്രാർത്ഥിച്ചു, അവന്റെ വിയർപ്പ് നിലത്തു വീഴുന്ന രക്തത്തുള്ളികൾ പോലെയായിരുന്നു.” ക്രിസ്തീയ സഭയ്ക്ക് ഏറ്റവും മികച്ചത് നൽകാൻ കഴിയുന്നത് പ്രത്യാശയോടെ കഷ്ടപ്പെടാനുള്ള കഴിവാണ്. 88-‍ാ‍ം സങ്കീർത്തനം “എന്റെ പരിചയക്കാർ അന്ധകാരമത്രെ ” എന്ന വാക്കിൽ അവസാനിക്കുന്നു. എന്നെ രക്ഷിക്കുന്ന ദൈവം” -എന്ന് സങ്കീർത്തനക്കാരൻ നിലവിളിക്കുന്ന ഒരു ദൈവത്തെക്കുറിച്ച് എന്നെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. പ്രാർത്ഥനയുടെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗം വിലാപമാണെന്ന് റവ. ഷാരോൾ ഹെയ്‌നർ പറഞ്ഞു: “ഞാൻ ജനങ്ങളുടെ പ്രാർത്ഥനയെ ആരാധനയിൽ നയിച്ചു, ഞങ്ങൾ വിലപിച്ചു. ഞങ്ങളുടെ ലോകം മുഴുവൻ തലകീഴായി മാറിയ ഈ വൈറസിന്റെ നഷ്ടങ്ങൾ, നാമെല്ലാവരും അനുഭവിച്ച മാറ്റങ്ങൾ, മരണങ്ങൾ, നിലനിൽപ്പ് എന്നിവയെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ വിലപിച്ചു. ” ജീവശാസ്ത്രം പഠിപ്പിച്ച സിയാറ്റിൽ പസഫിക് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസർ കെറി ഡിയർ‌ബോൺ പറയുന്നു : “ഞങ്ങൾ വിലപിക്കുന്നത്, ഈ മഹാമാരിയിലൂടെ ദൈവം നമ്മെ ശിക്ഷിക്കുന്നുവെന്ന തെറ്റായ വിശ്വാസത്താലല്ല, മറിച്ച് നമ്മുടെ ജീവിതരീതികൾ വളരെയധികം ദുർബലരും ഇതുപോലുള്ള ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയെ നേരിടാൻ കുറച്ച് വിഭവങ്ങൾ മാത്രം ആണെന്നാണ് .

ക്രിസ്ത്യാനികൾ ജ്ഞാനികളാണെങ്കിൽ, ഈ മഹാമാരിയിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തവും മികച്ചതുമായ ആളുകളായി നാം ഉയർന്നുവരും: കൂടുതൽ ദയയും ധൈര്യവും, വിലപിക്കുന്നവരുമായി വിലപിക്കാൻ കഴിവുള്ളവരും, സ്നേഹം എങ്ങനെ ഭയത്തെ പുറന്തള്ളാമെന്ന് മാതൃകയാക്കാൻ കൂടുതൽ കഴിവുള്ളവരുമാണ്. “പ്രതീക്ഷിക്കാൻ എപ്പോഴും കാരണമുണ്ട്,” നാം തകർന്ന ഒരു ലോകത്തിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്, ഇരുട്ട് നമ്മുടെ ഏറ്റവും അടുത്ത സുഹൃത്തായി അനുഭവപ്പെടുന്ന നിമിഷങ്ങളുണ്ട്.
എന്നാലൊക്കെയും തന്നെ ഈ മഹാമാരി അനുസരണക്കേടിന്റെ ഭലമോ അധ്യകാലത്തിന്റെ ഒരുക്കമോ എന്തും ആകട്ടെ നീക്കുപോക്ക് ക്രിസ്തുവിലുണ്ടെന്നും ദൈവത്തോട് ചേർന്ന് നിൽക്കുകമാത്രമാണ് പ്രതിവിധിയെന്നും നാമെല്ലാവരും അറിഞ്ഞു കൊണ്ടൊന്നിച്ചു നിൽക്കണമെന്ന് ദൈവം ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നമുക്ക് ദൈവത്തോട് സ്തോത്രത്തോടെ അടുക്കാനുള്ള സാഹചര്യം മാത്രമാവട്ടെ ഓരോ കഷ്ടതയും മഹാമാരിയും.

ശ്വേത
ഐ.പി.സി പെനിയേൽ
കൊലടത്തുശ്ശേരി ചർച്ച്
ആലപ്പി

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.