ജെ.ബി. കോശി കമ്മീഷൻ, ഇഡബ്ല്യുഎസ്, വന്യമൃഗശല‍്യം ഉടൻ നടപടി വേണം: സീറോ മലബാർ സഭ

കൊ​ച്ചി: ജെ.​ബി. കോ​ശി ക​മ്മീ​ഷ​ൻ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്, സം​സ്ഥാ​ന ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​രി​ഷ്ക​ര​ണം, വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ശ​ല്യ നി​യ​ന്ത്ര​ണം എ​ന്നീ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ലോ​ക​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു വി​ജ്ഞാ​പ​നം പു​റ​ത്തു​വ​രു​ന്ന​തി​നു മു​മ്പാ​യി അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ്രാ​ധാ​ന്യ​ത്തോ​ടെ കേ​ന്ദ്ര, സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രു​ക​ൾ ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് സീ​റോ​മ​ല​ബാ​ർ സ​ഭ ആ​വ​ശ‍്യ​പ്പെ​ട്ടു.
സീ​റോ​മ​ല​ബാ​ർ പ​ബ്ലി​ക് അ​ഫ​യേ​ഴ്സ് ക​മ്മീ​ഷ​ൻ ചെ​യ​ർ​മാ​ൻ ആ​ർ​ച്ച്ബി​ഷ​പ് മാ​ർ ആ​ൻ​ഡ്രൂ​സ് താ​ഴ​ത്ത് പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​ലാ​ണ് ഈ ​ആ​വ​ശ‍്യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ജെ.​ബി. കോ​ശി ക​മ്മീ​ഷ​ൻ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്
ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷ​ത്തെ ഗ​ഹ​ന​മാ​യ പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി റി​ട്ട. ജ​സ്റ്റീസ് ജെ.​ബി. കോ​ശി​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള ക​മ്മീ​ഷ​ൻ കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ക്രൈ​സ്ത​വ​രു​ടെ സാ​മൂ​ഹി​ക, സാ​മ്പ​ത്തി​ക, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ പി​ന്നാ​ക്കാ​വ​സ്ഥ​യെ​ക്കു​റി​ച്ച് ത​യാ​റാ​ക്കി​യ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് 2023 മേ​യ് 17ന് ​സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചി​ട്ട് ഒ​മ്പ​തു മാ​സ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞു. ഇ​നി​യും ഈ ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് പു​റ​ത്തു വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. ഈ ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ഉ​ട​ൻത​ന്നെ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും പു​റ​ത്തുവി​ടാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണം.

ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ്
2020 ജ​നു​വ​രി മൂ​ന്നി​ന് സം​വ​ര​ണ​ര​ഹി​ത വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലെ സാ​മ്പ​ത്തി​ക​മാ​യി പി​ന്നാ​ക്കം നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്കാ​യു​ള്ള സം​വ​ര​ണം (ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ്) ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വി​ൽ, മൂ​ന്നു​വ​ർ​ഷം കൂ​ടു​മ്പോ​ൾ സം​വ​ര​ണ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ നാ​ലു​വ​ർ​ഷം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി​ട്ടും ന​ട​പ​ടി​ക​ളൊ​ന്നും സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. നി​ല​വി​ലു​ള്ള മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പ​ല​തും അ​ശാ​സ്ത്രീ​യ​വും അ​പ​ര്യാ​പ്ത​വു​മാ​ണ്. അ​തി​നാ​ൽ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ട​ൻ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണം.
ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച കേ​ന്ദ്രസ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ർ​ദേ​ശം സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്ക​ണം. കേ​ന്ദ്രസ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പ്ര​കാ​രം റ​സി​ഡ​ൻ​ഷ്യ​ൽ പ്ലോ​ട്ട് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ൽ 4.13 സെ​ന്‍റും മു​ൻ​സി​പ്പാ​ലി​റ്റി​ക​ളി​ൽ 2.1 സെ​ന്‍റും ആ​ണ്. കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ പു​ര​യി​ട​മാ​യി രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന കൃ​ഷി​ഭൂ​മി​ക​ളെ​യെ​ല്ലാം റ​സി​ഡ​ൻ​ഷ്യ​ൽ പ്ലോ​ട്ട് ആ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ പ​ല​ർ​ക്കും കേ​ന്ദ്ര ഇ​ഡ​ബ്ല്യു​എ​സ് സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ് ല​ഭി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. ഇ​തു​മൂ​ലം അ​നേ​കാ​യി​ര​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​ർ​ഹ​മാ​യ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളും ഉ​ന്ന​ത സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളും ന​ഷ്ട​മാ​കു​ന്നു.
ഇ​വ​യൊ​ന്നും കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ മ​റ്റൊ​രു വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​നും പ​ക​ര​മാ​യി ല​ഭി​ക്കു​ന്നു​മി​ല്ല. ഇ​തി​നും സ​മാ​ന​മാ​യ മ​റ്റു പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും പ​രി​ഹാ​ര​മാ​യി 2022 സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 19ന് ​കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​യ മാ​ർ​ഗ​നി​ർ​ദേ​ശം പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ക്കു​ക​യും അ​തു ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​ർ​ക്ക് ക​ത്ത് ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ഈ ​നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ ഒ​മ്പ​താം ന​മ്പ​ർ പ്ര​കാ​രം ത​ദ്ദേ​ശ സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ നി​ർ​മാ​ണ ച​ട്ട​മ​നു​സ​രി​ച്ചു​ള്ള റ​സി​ഡ​ൻ​ഷ്യ​ൽ പ്ലോ​ട്ടി​ന് പു​റ​ത്ത് കൃ​ഷി​യാ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ഭൂ​മി കൃ​ഷി​ഭൂ​മി​യാ​യിത​ന്നെ ക​ണ​ക്കാ​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്.
ഈ ​നി​ർ​ദേ​ശം സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​തു​വ​രെ ത​യാ​റാ​യി​ട്ടി​ല്ല. ഇ​ത് അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കാ​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​ക​ണം.

വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ശ​ല്യം നി​യ​ന്ത്രി​ക്ക​ണം
വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ങ്ങ​ൾ മ​നു​ഷ്യ​വാ​സ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ ഇ​റ​ങ്ങി നാ​ശ​ന​ഷ്ട​ങ്ങ​ളും ജീ​വ​ഹാ​നി​യും വ​രു​ത്തു​ന്ന സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യു​ണ്ടാ​കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളെ വ​നാ​തി​ർ​ത്തി​യി​ൽ​ത്ത​ന്നെ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം.
നി​ല​വി​ലെ വ​നം-വ​ന്യ​ജീ​വി നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ മ​നു​ഷ്യ​പ​ക്ഷ​ത്തു​നി​ന്നു മാ​ത്ര​മേ ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കാ​വൂ എ​ന്ന ശ​ക്ത​മാ​യ നി​ർ​ദേ​ശം സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ വ​ന​പാ​ല​ക​ർ​ക്കു ന​ൽ​ക​ണം. കേ​ന്ദ്രസ​ർ​ക്കാ​ർ വ​നം വ​ന്യ​ജീ​വി നി​യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലെ മ​നു​ഷ്യ​വി​രു​ദ്ധ വ​കു​പ്പു​ക​ൾ പൂ​ർ​ണ​മാ​യി ഒ​ഴി​വാ​ക്കി ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ കൊ​ണ്ടു​വ​രി​ക​യും വേ​ണ​മെ​ന്നും സീ​റോ​മ​ല​ബാ​ർ സ​ഭ ആ​വ​ശ‍്യ​പ്പെ​ട്ടു.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.