പാ​ര​സെ​റ്റാ​മോ​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ 16 ഇനം മരുന്നുകൾക്ക് ഇനി ഡോക്ടറുടെ കുറിപ്പടി വേണ്ട

 

post watermark60x60

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: പാ​ര​സെ​റ്റാ​മോ​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ 16 മ​രു​ന്നു​ക​ൾ ഇ​നി ഡോ​ക്ട​റു​ടെ കു​റി​പ്പ​ടി ഇ​ല്ലാ​തെ​യും (ഓ​വ​ർ ദി ​കൗ​ണ്ട​ർ) വാ​ങ്ങാം. നി​ല​വി​ലെ നി​യ​മം അ​നു​സ​രി​ച്ച് ഈ ​മ​രു​ന്നു​ക​ൾ വാ​ങ്ങാ​ൻ ഡോ​ക്ട​റു​ടെ നി​ർ​ദേ​ശം നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യി​രു​ന്നു. പു​തി​യ നി​ർ​ദേ​ശ​വു​മാ​യി 1945ലെ ​ഡ്ര​ഗ്സ് റെ​ഗു​ലേ​ഷ​ൻ നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി​യു​ടെ ക​ര​ട് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ചു.

നി​യ​മം പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ൽ വ​ന്നാ​ൽ പ​ര​മാ​വ​ധി അ​ഞ്ചു ദി​വ​സ​ത്തേ​ക്കു​ള്ള മ​രു​ന്നു മാ​ത്ര​മേ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ വി​ൽ​ക്കാ​നും വാ​ങ്ങാ​നും ക​ഴി​യൂ. അ​തി​നു ശേ​ഷ​വും രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ർ​ന്നാ​ൽ രോ​ഗി ഡോ​ക്ട​റെ സ​മീ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ക​ര​ടു നി​യ​മ​ത്തി​ൽ നി​ർ​ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു.

Download Our Android App | iOS App

പാ​ര​സെ​റ്റാ​മോ​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പ​ല മ​രു​ന്നു​ക​ളും ആ​ന്‍റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട മ​രു​ന്നു​ക​ളും നി​ല​വി​ൽ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ സ്റ്റോ​റു​ക​ളി​ൽ നി​ന്ന് ഡോ​ക്ട​റു​ടെ നി​ർ​ദേ​ശം ഇ​ല്ലാ​തെ ആ​ളു​ക​ൾ വാ​ങ്ങു​ന്നു​ണ്ട്.

 

നി​യ​മ​ഭ​ദ​ഗ​തി​ക്കു​ള്ള ക​ര​ടി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ മരുന്നുകൾ

* പൊ​വൈ​ഡോ​ണ്‍ സൊ​ലൂ​ഷ​ൻ കോം​പോ​സി​ഷ​ൻ

* ക്ലോ​റോ​ഹെ​ക്സി​ഡൈ​ൻ മൗ​ത്ത് വാ​ഷ്

* ക്ലോ​ട്രി​മേ​സോ​ൾ ക്രീം ​കോം​പോ​സി​ഷ​ൻ

* ക്രോ​ട്രി​മേ​സോ​ൾ ഡ​സ്റ്റിം​ഗ് പൗ​ഡ​ർ കോം​പോ​സി​ഷ​ൻ

* ഡെ​ക്സോ​മെ​ത്രോ​ർ​ഫ​ൻ ഹൈ​ഡ്രോ​ബ്രോ​മൈ​ഡ് ലോ​സെ​ൻ​ജ​സ്

* ഡൈ​ക്ലോ​ഫി​നാ​ക് ഓ​യി​ന്‍റ്മെ​ന്‍റ്

* ഡൈ​ഫ​ൻ​ഹൈ​ഡ്രാ​മൈ​ൻ ക്യാ​പ്സ്യൂ​ൾ 25 എം​ജി

* പാ​ര​സെ​റ്റാ​മോ​ൾ 500 എം​ജി

* സോ​ഡി​യം ക്ലോ​റൈ​ഡ് നേ​സ​ൽ സ്പ്രേ

* ​ഓ​ക്സി​മെ​റ്റാ​സോ​ളി​ൻ നേ​സ​ൽ സൊ​ലൂ​ഷ​ൻ

* കീ​റ്റോ​കോ​ണ​സോ​ൾ ഷാം​പൂ

* ബെ​ൻ​സോ​ൽ പെ​റോ​ക്സൈ​ഡ്

* ക​ലാ​മി​ൻ ലോ​ഷ​ൻ

* ലാ​ക്ടോ​ലോ​സ് സൊ​ലൂ​ഷ​ൻ 10 എം​ജി

* ബി​സാ​കോ​ഡി ടാ​ബ് 5 എം​ജി

* സൈ​ലോ​മെ​റ്റോ​സോ​ളി​ൻ ഹൈ​ഡ്രോ​ക്ലോ​റി​ൻ

-ADVERTISEMENT-

You might also like