പ്രൊഫ. എം.വൈ. യോഹന്നാൻ അക്കരെ നാട്ടിൽ

KE Kochi News Desk

കോലഞ്ചേരി:പ്രശസ്ത സുവിശേഷ പ്രഭാഷകനും ക്രിസ്ത്യൻ റിവൈവൽ ഫെല്ലോഷിപ്പിന്റെ പ്രസിഡന്റുമായ പ്രൊഫ. എം.വൈ. യോഹന്നാൻ (84) നിത്യതയിൽ. ആത്മീയ പ്രഭാഷണങ്ങളിലൂടെ ആയിരങ്ങളെ ക്രിസ്തുവിലേക്കു നയിച്ച വ്യക്തിയാണ് അദ്ദേഹം. ചില നാളുകളായി ശാരീരിക പ്രയാസങ്ങളാൽ വിശ്രമത്തിലായിരുന്നു.
മൃതദേഹം ആലുവ രാജഗിരി ആശുപത്രിയിൽ. 100ൽ പരം സുവിശേഷ ഗ്രന്ഥൾ രചിച്ചിട്ടുണ്ട്.
കോലഞ്ചേരിയിലെ കടയിരുപ്പിലാണ് പ്രൊഫ.എം.വൈ.യോഹന്നാൻ ജനിച്ചത്.
പതിനേഴാമത്തെ വയസ്സിൽ, തന്റെ ജീവിതം കർത്താവിനായി സമർപ്പിച്ചു. തന്റെ പ്രാദേശിക പള്ളിയിൽ ഒരു സുവിശേഷ യോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോൾ വീണ്ടും ജനന അനുഭവവും ഉണ്ടായി.
സ്കൂൾ അധ്യാപകനായി ഔദ്യോഗിക ജീവിതം ആരംഭിച്ചു. പ്രൈവറ്റ് വിദ്യാർത്ഥിയായി ബിരുദവും ബിരുദാനന്തര ബിരുദവും നേടി. പിന്നീട് യൂണിവേഴ്സിറ്റി റാങ്കോടെ ബി എഡ് ബിരുദവും നേടി. 1964-ൽ അദ്ദേഹം സെന്റ് പീറ്റേഴ്‌സ് കോളേജിൽ അധ്യാപകനായി ചേർന്നു. മുപ്പത്തിമൂന്നു വർഷം അവിടെ തുടർന്നു. 1995ൽ ഇതേ കോളജിൽ പ്രിൻസിപ്പലായി നിയമിതനായ അദ്ദേഹം രണ്ടുവർഷത്തിനുശേഷം വിരമിച്ചു.
തൊണ്ണൂറുകളുടെ അവസാന പകുതിയോടെ, പ്രൊഫ. യോഹന്നാന്റെ ആത്മീയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വിശാലമായ സ്പെക്‌ട്രം ഉൾക്കൊള്ളുന്നതിനാൽ, ‘ക്രിസ്ത്യൻ റിവൈവൽ ഫെലോഷിപ്പ്’ എന്ന പേരിൽ ചാരിറ്റബിൾ സൊസൈറ്റീസ് ആക്‌റ്റിന് കീഴിൽ ഒരു ഇന്റർ-ഡെനോമിനേഷനൽ റിലീജിയൻ ആൻഡ് ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റായി ഫെലോഷിപ്പ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. (CRF)’ പ്രൊഫ. യോഹന്നാൻ സ്ഥാപക പ്രസിഡന്റും അതിന്റെ കേരളത്തിലെ കോലഞ്ചേരിയിലുള്ള രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഓഫീസും പ്രവർത്തിച്ചു വരികയായിരുന്നു.

-ADVERTISEMENT-

You might also like