കോമയിൽ നിന്ന് നഴ്സ് റിറ്റി (33) ഉണരുവാൻ നമുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം

KE NEWS DESK | London , UK

ലണ്ടൻ: എല്ലാവരെയും പോലെ നൂറായിരം പ്രതീക്ഷകളുമായി 2020 ഫെബ്രുവരിയിൽ ആണ് റിറ്റി യു.കെയിൽ എത്തിയത്. കേരളത്തിലെ തന്റെ ജന്മനാട്ടിൽ നിന്നുള്ള ഓരോ കുടിയേറ്റക്കാരനെയും പോലെ സ്വപ്നം കണ്ടാണ് റിറ്റിയും വിമാനം കയറിയത്. ലണ്ടനിലെ റോയൽ ഫ്രീ ആശുപത്രിയിൽ രജിസ്റ്റേർഡ് നഴ്‌സായി ജോലി ചെയ്യാൻ തുടങ്ങിയ അവർ ഒരു റീനൽ റിസർച്ച് നഴ്‌സായി ഉയർന്നു. അതേ വർഷം തന്നെ, അവളുടെ ഭർത്താവ് അമിത് യു.കെയിൽ അവളോടൊപ്പം ചേർന്നു, ഈ രാജ്യത്ത് ഒരു പുതിയ ജീവിതം കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ അവർ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു.

ജീവിതം സുഗമമായി മുന്‍പോട്ട് പോകുന്നതിനിടെയായിരുന്നു 2022 ആഗസ്ത് 31ന് റിറ്റിക്ക് കഠിനമായ തലവേദന ആരംഭിച്ചത്. തുടർന്ന് ലണ്ടനിലെ ഹില്ലിംഗ്ഡൺ ആശുപത്രിയിലെ ആക്‌സിഡന്റ് & എമർജൻസി വിഭാഗത്തിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത് വരെ അവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം എല്ലാം സാധാരണപടി ആയിരുന്നു. പിന്നീട്, തലച്ചോറിനെ ബാധിക്കുന്ന ഗുരുതരമായ രോഗമായ മെനിഞ്ചൈറ്റിസ് എന്ന സംശയത്തോടെ റിറ്റിയെ സാധാരണ ചികിത്സാ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പിന്തുടർന്നു ചികിത്സിച്ചു, എന്നാൽ സെപ്റ്റംബർ 06 മുതൽ റിറ്റിയുടെ ആരോഗ്യനില വഷളാകാൻ തുടങ്ങി. രോഗനിർണയത്തിൽ എത്തിച്ചേരാൻ സാധ്യമായ എല്ലാ പരിശോധനകളും നടത്തിയെങ്കിലും മെഡിക്കൽ ടീമിന് ഒരു നിഗമനത്തിൽ എത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല. സെപ്തംബർ 7 ആയപ്പോഴേക്കും റിറ്റിയുടെ ബോധം കുറഞ്ഞുതുടങ്ങി.

റിറ്റിയുടെ അവസ്ഥയിൽ പെട്ടെന്നുള്ള ഈ അപചയത്തിന് കാരണമായത് എന്താണെന്ന് അറിയാതെ, മെഡിക്കൽ സംഘം അവളെ കൂടുതൽ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ നൽകി, പക്ഷേ അത് കാര്യമായ ഫലമുണ്ടാക്കില്ല. സെപ്റ്റംബർ 8ന് റിറ്റിയെ ഹില്ലിംഗ്ഡൺ ഹോസ്പിറ്റലിലെ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിലേക്ക് മാറ്റി വന്നു. ഉച്ചയോടെ റിറ്റിയുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാൻ അധിക പിന്തുണയുള്ള ഒരു വെന്റിലേറ്ററിലേക്ക് ഇൻട്യൂബേറ്റ് ചെയ്യുകയും ബന്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടിവന്നു. റിറ്റിയുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള അപചയത്തിൽ പരിഭ്രാന്തരായ മെഡിക്കൽ സംഘം, വിദഗ്ധ ന്യൂറോളജിക്കൽ ചികിത്സയ്ക്കും പിന്തുണയ്ക്കും വേണ്ടി ലണ്ടനിലെ ചാറിംഗ് ക്രോസ് ഹോസ്പിറ്റലിലേക്ക് റഫർ ചെയ്തു. 2022 സെപ്‌റ്റംബർ 09-ന് അവളെ ചാറിംഗ് ക്രോസ് ഹോസ്പിറ്റൽ ക്രിട്ടിക്കൽ കെയർ യൂണിറ്റിലേക്ക് മാറ്റി. റിറ്റിയുടെ അവസ്ഥയുടെ കാരണം അറിയാൻ ഒരു MRI ഉൾപ്പെടെയുള്ള കൂടുതൽ അന്വേഷണങ്ങൾക്ക് വിധേയയായി. ആശുപത്രിയിൽ വെച്ച് റിറ്റിക്ക് ഹൃദയസ്തംഭനം ഉണ്ടായെങ്കിലും മെഡിക്കൽ ടീമിന്റെ ശ്രമങ്ങളാൽ അവൾ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവന്നു. റിറ്റിയുടെ മസ്തിഷ്കം മുതൽ സുഷുമ്നാ നാഡി വരെ എഡിമ ഉണ്ടെന്ന് MRI വെളിപ്പെടുത്തി, അത് ജീവന് ഭീഷണിയാണ്.

റിറ്റി പൂർണ്ണ വെന്റിലേറ്റർ പിന്തുണയോടെ ഇൻട്യൂബ് ചെയ്യപ്പെടുകയും കോമ സ്റ്റേജിൽ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു, ദീർഘമായ അബോധാവസ്ഥയിലാണ്. റിറ്റിക്ക് മസ്തിഷ്ക തണ്ടിലും സെറിബെല്ലത്തിലും എൻസെഫലൈറ്റിസ് (മസ്തിഷ്കത്തെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു അണുബാധ) വളരെ വിപുലമായ ഘട്ടത്തിലായതിനാൽ, എണ്ണമറ്റ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളോടും മറ്റ് മരുന്നുകളോടും പ്രതികരിക്കാത്തതിനാൽ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങിവരുമെന്ന് മെഡിക്കൽ ടീമിന് ചുരുങ്ങിയ പ്രതീക്ഷകളേയുള്ളൂ. അവൾ കൂടി വരുന്ന വെബ്ലിയിലെ ദൈവസഭ ദൈവത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു അത്ഭുതത്തിനായി അവൾക്കായി രാവും പകലും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നത് തുടരുന്നു.

33-ാം വയസ്സിൽ റിറ്റിക്ക് സംഭവിച്ചത് അമിതിനെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെയും എല്ലാം മാനസികമായി തകർത്തുകളഞ്ഞു. റിറ്റിക്ക് മുമ്പ് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല, റിറ്റി മാതാപിതാക്കൾക്ക്‌ ഏക മകളാണ്. റിറ്റി സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങുകയാണെങ്കിൽ, അവൾക്ക് പക്ഷാഘാതം ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിനാശകരമായ ആജീവനാന്ത സങ്കീർണതകൾ ഉണ്ടാകാം. റിറ്റിയാണ് പ്രൈമറി വിസയില്‍ ഉള്ളത്. ജോലി ചെയ്യുന്ന ഏക വ്യക്തിയും റിറ്റിയാണ്. അമിത്തിന് ജോലി വിസയില്ലാത്തതിനാൽ റിറ്റിയോടൊപ്പമോ അല്ലാതെയോ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടി വന്നേക്കാം, റിറ്റി ജോലി ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ അവരുടെ വിസ അസാധുവാകാം, ഇത് യുവ കുടുംബത്തെ കടുത്ത സാമ്പത്തിക സമ്മർദ്ദത്തിലാക്കുന്നു. റിറ്റിയുടെ കുടുംബത്തെ കേരളത്തിൽ നിന്ന് എത്രയും വേഗം യു.കെയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ മെഡിക്കൽ സംഘം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ അവർക്ക് മകളെ വീണ്ടും കാണാൻ കഴിയും. അനുകമ്പയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഒരു സൂപ്പർ പ്രയോറിറ്റി വിസയിൽ അവളുടെ മാതാപിതാക്കളെ യുകെയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാനുള്ള ക്രമീകരണങ്ങൾ ചെയ്യാൻ അവളുടെ സുഹൃത്തുക്കൾ കഠിനമായി ശ്രമിക്കുന്നു. അമിതിനും റിറ്റിക്കും അവരുടെ കുടുംബത്തിനും വേണ്ടി അവരുടെ സുഹൃത്തുക്കൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും ചെറിയ കാര്യമാണ് അവരുടെ മുന്നോട്ടുള്ള ജീവിതത്തിനായി ഒരു ധനസഹായം എന്നുള്ളത്, ഇവിടെയാണ് ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെയും പിന്തുണ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്. ഈ പ്രയാസകരമായ സമയത്ത് റിറ്റിയെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഞങ്ങളും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഈ ലഭിക്കുന്ന ഫണ്ട് അവളുടെ മാതാപിതാക്കളെ യു.കെയിൽ കൊണ്ടുവരുവാനും വരും മാസങ്ങളിൽ അമിതിനെയും റിറ്റിയെയും പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. റിറ്റിക്ക് വേണ്ടി മുട്ടിപ്പായി പ്രാർത്ഥിക്കുന്നതിനോടൊപ്പം ചുവടെയുള്ള ലിങ്കിൽ പോയി നിങ്ങൾക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന സഹായം ഈ കുടുംബത്തിനായി ചെയ്യുവാൻ ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

റിറ്റിയുടെ കുടുംബത്തെ സഹായിക്കുവാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്താലും!

-ADVERTISEMENT-

-ADVERTISEMENT-

You might also like