ദക്ഷിണേന്ത്യൻ പാസ്റ്റർ ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ എന്താണ് ചെയ്യുന്നത്? (What is a South Indian Pastor doing in Uttarakhand?)

ഒരുകാലത്ത്, ആധികാരിക വാർത്തകളുടെ ദാഹം ശമിപ്പിച്ചത് 2 രൂപ നാണയത്തെ പോലെ ‘ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ’ അല്ലെങ്കിൽ ‘ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്’ ഈ പതിപ്പുകൾ മാത്രമാണ്. ലോകവുമായി വേഗത കൈവരിക്കാൻ എല്ലാ കുടുംബങ്ങളും ഓൾ ഇന്ത്യ റേഡിയോയിലോ ഡോർ ദർശനത്തിലോ എല്ലാ ദിവസവും കുറച്ച് മിനിറ്റ് ട്യൂൺ ചെയ്യും.
ഈ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ വിശ്വസനീയമായ വാർത്തകളുടെ വിതരണം രാജ്യത്തെ ഒന്നിപ്പിക്കുകയും പ്രസക്തമായ സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൗരന്മാരെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. വിദ്വേഷവും വർഗീയ സാമുദായിക ഐക്യവും ഇല്ലാതാക്കുന്ന വാർത്തകൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്നില്ല. എല്ലാത്തിനുമുപരി, പരിഭ്രാന്തി, വിദ്വേഷം, ഭയം എന്നിവ ഒരിക്കലും മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുടെ ഉദ്ദേശ്യമായിരുന്നില്ല. അച്ചടിയിൽ നിന്ന് റേഡിയോയിലേക്കും ടെലിവിഷനിലേക്കും ഇപ്പോൾ വിരൽതുമ്പിലേക്കും ജനങ്ങൾ വളർന്നപ്പോൾ തെളിവില്ലാത്ത ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് വിവരങ്ങൾ കാണാനും വായിക്കാനുമുള്ള സൗകര്യം യഥാർത്ഥ വാർത്തകളുടെ ലക്ഷ്യത്തെ പരാജയപ്പെടുത്തി.

‘സോഷ്യൽ നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്’ ഇപ്പോൾ വ്യാജവാർത്തകൾ, വിഡിത്തം, അഴിമതി, ഉപഭോക്തൃവാദം എന്നിവയാൽ കാഴ്ചക്കാരെ ആകർഷിച്ചു. മിക്ക ആളുകൾക്കും തെറ്റ് ഏതെന്നും ശരി ഏതെന്നും തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയില്ല.
തികച്ചും പുതിയതും അനുഭവപരിചയമില്ലാത്തതും സ്ഥിരീകരിക്കാത്തതുമായ മാധ്യമ ചാനലുകൾ, ഇന്ത്യയിലുടനീളം അതിവേഗം വളർന്ന്, സമാധാനത്തിന്റെ ശത്രുക്കളായി മാറി വാർത്തകൾ തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു..ഇതിനകം തന്നെ വാർത്തകളുടെ ധർമ്മം നഷ്ടപ്പെടുന്ന രീതിയിലുള്ള സ്വാർത്ഥവും നിരുത്തരവാദപരവുമായ റിപ്പോർട്ടിംഗിന് ഫേസ് ബുക്ക് കുറച്ചു കാലമായി പ്രോത്സാഹനം കൊടുക്കുന്നു. അങ്ങനെ ചെയ്യുമ്പോൾ,വാർത്ത ആധികാരികമല്ല.

2020 സെപ്റ്റംബർ 6 ന്, പഹാദ് ടിവി എന്ന പേരിൽ ഒരു വാർത്താ ചാനൽ, തെക്ക് നിന്നുള്ള ക്രിസ്ത്യൻ മിഷനറിമാർ എങ്ങനെയാണ് വടക്ക് ഭാഗത്തേക്ക് വന്നതെന്നും അവിടത്തെ ആളുകളെ പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്ന ബിസിനസ്സിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്നും ഒരു ഹ്രസ്വ വീഡിയോ നിർമ്മിച്ചു. ഗ്യാൻ സിംഗ് റാണ എന്ന വ്യക്തിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു കൂട്ടം മതഭ്രാന്തന്മാർ ഒരു കൂട്ടം ക്രിസ്ത്യാനികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതായി കാണുന്നു. പ്രാർത്ഥനയ്ക്കായി പാസ്റ്ററുടെ വീട്ടിൽ പോകരുതെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. ഗ്യാൻ സിംഗ് വിരമിച്ച സൈനിക ഉദ്യോ ഗസ്ഥനാണ്. ഒരു സ്കൂൾ നടത്തുന്നതിന്റെ മറവിൽ സമുദായത്തിൽ നിന്നുള്ള പാവപ്പെട്ടവരെ മതപരിവർത്തനം നടത്തി കൈക്കൂലി കൊടുത്തതായി വീഡിയോയിൽ ഗ്യാൻ സിംഗ് ആരോപിച്ചു.

ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ ‘റെഡ് ഹാൻഡഡ്’ ഗ്യാൻ സിംഗ് എങ്ങനെ പിടിച്ചുവെന്നും അനുവാദമില്ലാതെ അവർ എങ്ങനെ സ്കൂൾ നടത്തുന്നുവെന്നതിനെക്കുറിച്ചും ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ടർ സംസാരിക്കുകയും, അങ്ങനെ വാർത്ത കൊടുക്കുകയും ചെയ്തു. വാസ്തവത്തിൽ, വീഡിയോയിൽ പരിഭ്രാന്തരായി കാണപ്പെട്ട പാസ്റ്റർ അവരോട് സ്കൂൾ നിയമപരമായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും, ഒരു ട്രസ്റ്റിന്റെ വകയായിരുന്നുവെന്നും പറയുന്നു.

മറ്റൊരു പ്രസ്താവനയിൽ, റിപ്പോർട്ടർ പറയുന്നത്, “തെക്ക് നിന്ന് ആളുകൾ വടക്ക് വന്ന് ഭൂമി വാങ്ങുകയും സ്കൂളും പള്ളിയും ആരംഭിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്നതാണ്. അധികാരികൾക്ക് ഇതിന്റെ ഒരു അറിവും ലഭിക്കുന്നില്ല.

വാസ്തവത്തിൽ,
ഇതിൽ ഏതാണ് തെറ്റ് ? ആരാണ് ഇന്ത്യയെ വടക്കും തെക്കും വിഭജിച്ചത്? ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന സംസ്ഥാനത്തേക്ക് പോകാൻ ഇന്ത്യക്കാർക്ക് അവകാശമില്ലേ?

ശാന്തി പ്രസാദ് ഭട്ട് എന്ന ഹിന്ദു രാഷ്ട്രീയ സംഘ നേതാവിന്റെ പ്രസ്താവന വാർത്താ ചാനലിൽ വന്നിരുന്നു. അത് ഇപ്രകാരമായിരുന്നു, അദ്ദേഹം പറയുന്നു, “ഞങ്ങൾ ഇത് ചെയ്തതിൽ സന്തുഷ്ടരാണ്ണ്. അധികാരികളുടെ അറിഞ്ഞിട്ടാണ് ഇത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടക്കുന്നതെങ്കിൽ, അത് എങ്ങനെ നടക്കുന്നു എന്നറിയാൻ ആഗ്രഹമുണ്ട്. ഇത്തരക്കാർ ഉത്തരാഖണ്ഡിന്റെ സമാധാനത്തിന് വിഘാതം സൃഷ്ടിക്കുന്നു, ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കണം. ”
വേറൊരു വ്യക്തിയുടെ വാക്കുകൾ ; “അധികാരികൾ അത്തരം ആളുകൾക്കെതിരെ ആവശ്യമായ നടപടി എടുക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ ഈ വിഷയം കൈകാര്യം ചെയ്യും.”

മതതീവ്രവാദികൾ വരുത്തുന്ന ദുരിതവും ഭയവും നാശനഷ്ടവും ക്രിസ്ത്യാനികൾക്ക് ഒരു സംഭവമല്ല. ക്രിസ്ത്യാനികൾ, ഇന്ത്യയിൽ ഒരു ന്യൂനപക്ഷമായതിനാൽ, സുവിശേഷ വിരോധികളുടെ ലക്ഷ്യം കൂടുതൽ സ്വാതന്ത്ര്യം ഉണ്ടാകുന്നു. ഇത്തരം ആക്രമണങ്ങളിൽ ക്രിസ്ത്യാനികളിൽ ഭയം ഉളവാക്കുകയും, അവർ ഇരകളാകുമ്പോൾ അവരെ കുറ്റവാളികളാണെന്ന് പലപ്പോഴും തെറ്റായി വ്യാഖ്യാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
ഉത്തർപ്രദേശിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഇമെയിൽ ലിങ്കും അല്ലാതെ മറ്റൊരു വിവരവുമില്ലാത്ത മീഡിയ ചാനൽ ക്രിസ്ത്യാനികളെ അഴിമതി നിറഞ്ഞതും നാശമുണ്ടാക്കുന്നതുമായ രീതിയിൽ ചിത്രീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ക്ലിപ്പുകൾ വളരെ തന്ത്രപരമായി തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. സാമുദായിക വിദ്വേഷം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഉത്തേജകമായി ഫെയ്‌സ്ബുക്കിനെ ഉപയോഗിക്കുകയാണ് ഈ കാര്യങ്ങളിലൂടെ.

“ആളുകൾക്ക് എന്റെ വീട്ടിൽ വരുന്നത് തടയാൻ അവർക്ക് എങ്ങനെ കഴിയും? അവർ സ്ത്രീകളെപ്പോലും അധിക്ഷേപിക്കുകയും മാനഭംഗപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. പക്ഷേ അത് വീഡിയോയിൽ കാണിച്ചിട്ടില്ല. ”, സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് പെർസെക്യൂഷൻ റീലിഫിനോട് സംസാരിച്ച പാസ്റ്റർ പറഞ്ഞു.
ദൈവശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദം നേടിയ ശേഷം പാസ്റ്റർ അവിടത്തെ സമൂഹത്തെ സേവിക്കുന്നതിനായി ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ താമസിച്ചു വേല ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. നിലവിലുള്ള ജാതിവ്യവസ്ഥയെയും അതിന്റെ തിന്മകളെയും പ്രതിരോധിക്കാൻ അദ്ദേഹം ഒരു ചെറിയ കിന്റർഗാർട്ടൻ സ്കൂൾ ആരംഭിച്ചു.
നിരവധി രക്ഷകർത്താക്കൾ മക്കളെ ഇവിടെ സുരക്ഷിതമെന്ന് കണ്ട് ഏൽപ്പിച്ചതോടെ സ്‌കൂൾ അഭിവൃദ്ധിപ്പെട്ടു. ” പെർസെക്യൂഷൻ റിലീഫിനോട് പാസ്റ്റർ വിശദീകരിച്ചു. ഇത് ഇപ്പോൾ ഒരു പ്രൈമറി സ്കൂളാണ്, അതായത് അഞ്ചാം ഗ്രേഡ് വരെ, ‘ഫെയ്ത്ത് ഇൻ ആക്ഷൻ’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു ട്രസ്റ്റിന് കീഴിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നമ്മുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം

* പാസ്റ്ററിനും കുടുംബത്തിനും, സഭയ്ക്കും വിശ്വാസത്തിനും, വിശ്വാസികളുടെ കൂട്ടത്തിനും പ്രാഥമിക വിദ്യാലയത്തിനും വേണ്ടി നമുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം.

* പാസ്റ്ററിലൂടെ കർത്താവ് ആരംഭിച്ച വേലയ്ക്കായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.

* മതഭ്രാന്തന്മാരുടെ ഹൃദയങ്ങളെ ദൈവം സ്പർശിക്കുകയും ദൈവത്തിങ്കലേക്കു അടുപ്പിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് പ്രാർത്ഥിക്കുക.

കർത്താവായ യേശുക്രിസ്തു തന്റെ പിതാവിന്റെ അടുക്കലേക്കു മടങ്ങിവരുന്നതിനു തൊട്ടുമുൻപ്, ലോകമെമ്പാടും അഗപ്പേ സ്നേഹത്തിൽ പൊതിഞ്ഞ ഒരു കൽപ്പന നൽകി, അത് ലളിതവും വ്യക്തവുമായിരുന്നു, ലോകമെമ്പാടും പോയി സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുക! രക്ഷിക്കപ്പെട്ട നമുക്ക് ഈ മഹത്തായ സന്ദേശം നമ്മുടെ ജീവിതത്തിന്റെ ദൗത്യമാണ്. 1 കൊരിന്ത്യർ 9: 16 ൽ പറയുന്നു, ഞാൻ സുവിശേഷം അറിയിക്കുന്നു എങ്കിൽ എനിക്കു പ്രശംസിപ്പാൻ ഒന്നുമില്ല. നിർബ്ബന്ധം എന്റെ മേൽ കിടക്കുന്നു. ഞാൻ സുവിശേഷം അറിയിക്കുന്നില്ല എങ്കിൽ എനിക്കു അയ്യോ കഷ്ടം!

2020 ന്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ, പെർസെക്യൂഷൻ റിലീഫ് 293 ക്രിസ്ത്യൻ പീഡന കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. 2019 ൽ മാത്രം 527 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, 2018 ൽ 447, 2017 ൽ 440, 2016 ൽ 330 കേസുകൾ. 2016 ജനുവരി മുതൽ 2020 ജൂൺ വരെ പെർസെക്യൂഷൻ റിലീഫ് കേസുകൾ ഇന്ത്യയിൽ ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ 2067 വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇറാഖും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനും ചേർന്ന് യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഇന്ത്യയുടെ ഉപദ്രവത്തിന്റെ തീവ്രതയെ “ടയർ 2” ൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ ഏഴു വർഷത്തിനിടയിൽ, ഓപ്പൺ ഡോഴ്‌സിന്റെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യ 31-ാം സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് പത്താം സ്ഥാനത്തേക്ക് ഉയർന്നു, പീഡനത്തിന്റെ തീവ്രതയിൽ ഇറാനേക്കാൾ തൊട്ടുപിന്നിലുണ്ട്.

-Advertisement-

You might also like
Comments
Loading...