മഹാരാഷ്ട്രയിൽ യേശുവിലുള്ള വിശ്വാസത്തിന്റെ പേരിൽ സുവിശേഷവിരോധികൾ ആക്രമിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടു(Pastor targeted by fanatics for his faith in Jesus, Maharashtra)

മഹാരാഷ്ട്ര : “രോഗശാന്തിക്കായി ഞാൻ എന്റെ ഭാര്യയെ പല സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, ക്ഷേത്രങ്ങൾ, മന്ത്രവാദികൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ ഞങ്ങൾ പൂജകൾക്കായി ധാരാളം പണം ചിലവഴിച്ചുവെങ്കിലും ആശ്വാസമായില്ല”പ്രിയയുടെ ഭർത്താവ് പാസ്റ്റർ രവി പറഞ്ഞു.

Download Our Android App | iOS App

ദമ്പതികൾ പരിശുദ്ധമാവിലുള്ള ക്രിസ്‌തീയ പ്രാർത്ഥനയെ കുറിച്ചും, വിശ്വാസികൾ പ്രാർത്ഥിക്കുമ്പോൾ ദൈവം അത്ഭുതകരമായി വിടുവിക്കുകയും സുഖപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.
4 വർഷം മുമ്പ് പ്രിയയ്ക്ക് ദുരാത്മാവിൽ നിന്ന് മോചനം ലഭിച്ചത്. പരിശുദ്ധാത്മാവാം ദൈവം അവളുടെ ഹൃദയത്തെ സ്പർശിക്കുകയും അവളെയും അവളുടെ ഭർത്താവിനെയും പരിശുദ്ധാതമാവിൽ നിറയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. അതിന്റെ തൽഫലമായി ക്രിസ്തുയേശുവിനെ അനുഗമിക്കാൻ തുടങ്ങി.

post watermark60x60

“ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തിൽ നിന്നുള്ള ചില സുവിശേഷവിരോധികൾ ഇത് കണ്ട് അസൂയ ഉണ്ടായി. യാതൊരു ചെലവും കൂടാതെ ഒരു ഡോക്ടറുടെയോ, മന്ത്രവാദികളുടെയോ അടുക്കലേക്ക് പോകാതെ, വിദൂര സ്ഥലങ്ങളിൽ പോകാതെ, ആളുകൾ സൗഖ്യം പ്രാപിക്കുന്നു. ഭവനത്തിൽ അവർ വന്ന് ഇരുന്നുകൊണ്ടു പാസ്റ്ററോടും കുടുംബത്തോടും ചോദിച്ചു, ‘ആരാണ് ഈ ദൈവം?’ “

ക്രിസ്ത്യൻ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങൾ തുടരുകയാണെങ്കിൽ, അവരുടെ എല്ലാ ഗോത്രവും, എല്ലാവരും ക്രിസ്തുവിനെ സ്വീകരിച്ച് അവരുടെ ബിസിനസ്സ് നശിപ്പിക്കുമെന്ന മന്ത്രവാദികളുടെ ഇടയിൽ ആശങ്ക ഉണ്ടാക്കി. എന്ന് പാസ്റ്റർ രവി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. അതിനാൽ ക്രിസ്ത്യൻ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങൾ ഉടൻ നിർത്താൻ സുവിശേഷ വിരോധികൾകൾ തീരുമാനിച്ചു.

ക്രിസ്‌ത്യൻ ആരാധനാ യോഗങ്ങളിലൂടെ നിരവധി ആളുകൾ സുഖം പ്രാപിക്കുകയും, പാസ്റ്റർ രവിയുടെ ഗോത്രത്തിലെ സുവിശേഷവിരോധികൾ അവർക്കെതിരെ തിരിയാൻ ആളുകൾ ആകർഷിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്തു.
ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള വിവിധ മാർഗങ്ങൾ അവർ ഉപയോഗിച്ചു.
സുവിശേഷവിരോധികൾ ഗുണ്ടാസംഘങ്ങളെ അയച്ച് വ്യക്തിപരമായി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

കൂടാതെ സുവിശേഷവിരോധികൾ ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ വിവാഹച്ചടങ്ങിൽ അതിക്രമിച്ച് കയറി എല്ലാവരേയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

സുവിശേഷവിരോധികൾക്കെതിരെ പാസ്റ്റർ രവി കോണ്ടാലി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ പരാതി നൽകി. സുവിശേഷവിരോധികളെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തെങ്കിലും ഉടൻ തന്നെ വിട്ടയച്ചു.

പാസ്റ്റർ രവി ഗ്രാമത്തിൽ താമസിക്കുന്ന 30 ലധികം ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾക്കെതിരെ സുവിശേഷവിരോധികൾ കാരണം ക്രിസ്ത്യാനികൾ പീഡനത്തെ നേരിടുന്നു.

നമുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം

1) ഈ സുവിശേഷവിരോധികൾ അവരുടെ അന്യായമായ പെരുമാറ്റത്തിൽ നിന്ന് അനുതപിക്കുകയും, അവർ സ്വയം പരിശുദ്ധാത്മാവിനാൽ സ്പർശിക്കപ്പെടുകയും, ശിക്ഷിക്കപ്പെടുകയും അവന്റെ സ്നേഹത്തിൽ നിറയുകയും ചെയ്യേണ്ടതിനും, അങ്ങനെ ഹൃദയങ്ങളെ രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുകയും വിടുവിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ദൈവസ്നേഹത്തിന്റെ ശക്തി അവർ തിരിച്ചറിയാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുക.

2) തങ്ങളുടെ രക്ഷകനായ കർത്താവായ യേശുവിനെ തിരിച്ചറിയാൻ അവരുടെ രക്ഷയ്ക്കും വിടുതലിനുമായി പ്രാർത്ഥിക്കാം.
പോലീസും നീതിയോടെ പ്രവർത്തിക്കുകയും ന്യായമായി അന്വേഷിക്കുകയും ചെയ്യട്ടെ. അവരുടെ കണ്ണുകളെ അന്ധരാക്കുകയും യഥാർത്ഥ ദൈവത്തെ തിരിച്ചറിയാൻ അവരെ തടയുകയും ചെയ്യുന്ന മതത്തിന്റെ ആത്മാവിൽ നിന്ന് അവർ വിടുവിക്കപ്പെടേണ്ടതിനായും പ്രാർത്ഥിക്കുക.

3) അവിടെയുള്ള ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ സംരക്ഷണത്തിനായി നമുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം. ഒരു ഉപദ്രവവും അവരെ ബാധിക്കില്ല, പിശാചിന്റെ എല്ലാ പദ്ധതികളും യേശുവിന്റെ നാമത്തിൽ തകർക്കപ്പെടട്ടെ.

2020 ന്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ, പെർസെക്യൂഷൻ റിലീഫ് 293 ക്രിസ്ത്യൻ പീഡന കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. 2019 ൽ മാത്രം 527 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, 2018 ൽ 447, 2017 ൽ 440, 2016 ൽ 330 കേസുകൾ. 2016 ജനുവരി മുതൽ 2020 ജൂൺ വരെ പെർസെക്യൂഷൻ റിലീഫ് കേസുകൾ ഇന്ത്യയിൽ ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ 2067 വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇറാഖും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനും ചേർന്ന് യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഇന്ത്യയുടെ ഉപദ്രവത്തിന്റെ തീവ്രതയെ “ടയർ 2” ൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ ഏഴു വർഷത്തിനിടയിൽ, ഓപ്പൺ ഡോഴ്‌സിന്റെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യ 31-ാം സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് പത്താം സ്ഥാനത്തേക്ക് ഉയർന്നു, പീഡനത്തിന്റെ തീവ്രതയിൽ ഇറാനേക്കാൾ തൊട്ടുപിന്നിലുണ്ട്.

-ADVERTISEMENT-

You might also like
Comments
Loading...