ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍: അ​തീ​വ ജാ​ഗ്ര​ത​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ആ​പ​ത്തെ​ന്ന് മ​ന്ത്രി വീ​ണാ ജോ​ര്‍​ജ്

KE News Desk l Kochi, Kerala

തിരുവനന്തപുരം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ച സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും അ​തീ​വ ജാ​ഗ്ര​ത പാ​ലി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി വീ​ണാ ജോ​ര്‍​ജ്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍ കേ​സു​ക​ള്‍ 421 ആ​യി. പ്ര​തി​ദി​ന കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ പ​തി​നാ​യി​രം ക​ഴി​ഞ്ഞു. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും ജാ​ഗ്ര​ത പാ​ലി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പ​ര​മാ​വ​ധി കു​റ​യ്ക്ക​ണം. സ്വ​യം സു​ര​ക്ഷ​യാ​ണ് ഏ​റ്റ​വും പ്ര​ധാ​നം. പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന​വ​ര്‍ എ​ന്‍ 95 മാ​സ്‌​കോ, ഡ​ബി​ള്‍ മാ​സ്‌​കോ ധ​രി​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്. പ​നി​യും രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​രും മ​റ​ച്ചു​വ​ച്ച് പൊ​തു​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങ​രു​ത്. രോ​ഗ​മു​ണ്ടെ​ന്നാ​രും മ​റ​ച്ച് വ​യ്ക്ക​രു​ത്. ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രു​ടെ നി​ര്‍​ദേ​ശ​മ​നു​സ​രി​ച്ച് കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​താ​ണെ​ന്നും മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

ഒ​മി​ക്രോ​ണ് ചെ​റി​യ ഇ​ന്‍​കു​ബേ​ഷ​ന്‍ കാ​ല​യ​ള​വാ​ണ് ഉ​ള്ള​തെ​ങ്കി​ലും അ​തി​വേ​ഗം പ​ട​രും. ജ​ല​ദോ​ഷം, തൊ​ണ്ട​വേ​ദ​ന, ചു​മ, ശ്വാ​സ​ത​ട​സം, പ​നി എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് ഒ​മി​ക്രോ​ണി​ന്‍റെ പ്ര​ധാ​ന ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളി​ല്ലാ​തെ​യും ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍ വ​ന്‍​തോ​തി​ല്‍ പ​ട​രാം. അ​തി​നാ​ല്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും കോ​വി​ഡ് പ്രോ​ട്ടോ​കോ​ള്‍ പാ​ലി​ക്ക​ണം.

കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യും സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളി​ലൂ​ടെ​യും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യും ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍ വ്യാ​പി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ട്. നി​ശ​ബ്ദ വ്യാ​പ​ന​ത്തി​നു​ള്ള ഒ​മി​ക്രോ​ണി​ന്‍റെ സാ​ധ്യ​ത കൂ​ടി ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്ത് എ​ല്ലാ​വ​രും കൃ​ത്യ​മാ​യി മാ​സ്‌​ക് ധ​രി​ക്ക​ണം.

കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ കൂ​ടു​ക​യും ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ തേ​ടു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​യു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണു​ള്ള​ത്. അ​തി​നാ​ല്‍ വാ​ക്‌​സി​നെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള​വ​ര്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും എ​ത്ര​യും വേ​ഗം വാ​ക്‌​സി​ന്‍ എ​ടു​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്. ആ​രി​ല്‍ നി​ന്നും ആ​രി​ലേ​ക്കും ഒ​മി​ക്രോ​ണ്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള കോ​വി​ഡ് വ​രാ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും സ്വ​യം സു​ര​ക്ഷ പാ​ലി​ക്ക​ണം.

ഒ​രു​മി​ച്ച് ധാ​രാ​ളം കേ​സു​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​യാ​ല്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​വും കൂ​ടും. ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍​ക്കും ഒ​രു​മി​ച്ച് രോ​ഗം വ​രാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ ക​രു​ത​ല്‍ വേ​ണം. ന​മ്മു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ സം​വി​ധാ​ത്തി​ന​പ്പു​റ​ത്തേ​ക്ക് കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ പോ​കാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം.

അ​നു​ബ​ന്ധ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​ര്‍ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് വ​ള​രെ കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. പ്ര​മേ​ഹം തു​ട​ങ്ങി​യ അ​നു​ബ​ന്ധ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​ര്‍ രോ​ഗ നി​യ​ന്ത്ര​ണം ഉ​റ​പ്പ് വ​രു​ത്ത​ണം. പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​ര്‍​ക്കും ഗു​രു​ത​ര രോ​ഗ​മു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും ശ്വാ​സ​കോ​ശ സം​ബ​ന്ധ​മാ​യ അ​സു​ഖ​മു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ചാ​ല്‍ ഗു​രു​ത​ര​മാ​കും. അ​തി​നാ​ല്‍ ക​ഴി​വ​തും യാ​ത്ര​ക​ളും ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ട​വും ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം.

ആ​ശു​പ​ത്രി സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​നം പ​ര​മാ​വ​ധി കു​റ​ച്ച് ഇ ​സ​ഞ്ജീ​വ​നി സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക. ഒ​രി​ക്ക​ല്‍ കോ​വി​ഡ് പോ​സി​റ്റീ​വാ​യെ​ന്നു ക​രു​തി​യോ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ എ​ടു​ത്തെ​ന്നു ക​രു​തി​യോ ജാ​ഗ്ര​ത കു​റ​വ് പാ​ടി​ല്ല. കോ​വി​ഡ് ഒ​രി​ക്ക​ല്‍ വ​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് വീ​ണ്ടും പോ​സി​റ്റീ​വാ​കു​ന്ന സാ​ധ്യ​ത​യാ​ണു​ള്ള​ത്.

സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും ക​ട​ക​ളി​ലും ഷോ​പ്പിം​ഗ് മാ​ളു​ക​ളി​ലും പോ​കു​ന്ന​വ​ര്‍ കൃ​ത്യ​മാ​യ കോവിഡ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കണം മന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

-Advertisement-

You might also like
Comments
Loading...