പാസ്റ്റർ തോമസ് വർഗീസ് (തലവടി കുഞ്ഞുമോൻ പാസ്റ്റർ ) ദൂത ഗണത്തില്‍: സജി വര്‍ഗ്ഗിസ് സെക്രട്ടറി, ക്രൈസ്തവ എഴുത്തു പുര ഒമാൻ ചാപ്റ്റർ

മരണത്തെ ഒരു തീരാ നഷ്ടമായി നാം കരുതാറുണ്ട്. നികത്താനാകാത്ത വലിയ നഷ്ടം അല്ലെങ്കിൽ പ്രിയപ്പെട്ട വ്യക്തിയുടെ നഷ്ടം എന്നിങ്ങനെ നാം അതിനെ സൂചിപ്പിക്കാറുണ്ട്. മരണം ഒരു വേര്‍പാട് അല്ലെങ്കിൽ വലിയ ഒരു നഷ്ടം തന്നെയാണ്. എന്നാൽ മരണത്തെക്കുറിച്ച് ബൈബിൾ പറയുന്നു, ‘എനിക്കു ജീവിക്കുന്നത് ക്രിസ്തുവും മരിക്കുന്നത് ലാഭവും ആകുന്നു’. (ഫിലി. 1:21)

കുഞ്ഞുമോൻ പാസ്റ്ററിന്റെ വേർപാടിൽ ദുഃഖിതരായ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് എന്റെയും എന്റെ കുടുംബത്തിന്റെയും അനുശോചനം അറിയിക്കാൻ ഈ അവസരം ഉപയോഗിക്കുന്നു. സങ്കടങ്ങളുടെയും വേദനയുടെയും ഈ സമയങ്ങളിൽ ഞങ്ങളുടെ ഹൃദയം നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്. ഇത് ശരിക്കും വേദനാജനകമായ നിമിഷമാണ്. പാസ്റ്ററുടെ മരണം അകാലത്തില്‍ എങ്കിലും ദൈവത്തിന്റെ പദ്ധതി പ്രകാരം ആയിരുന്നു എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. സഭയുടെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും ആത്മാര്‍ത്ഥമായി ഉത്സാഹത്തോടെ ഊർജസ്വലനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പ്രിയ പാസ്റ്ററിന്റെ വിയോഗം ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും വളരെ ഞെട്ടലോടെയാണ് ശ്രവിച്ചത്.  ദൈവമക്കള്‍ക്ക് അദേഹം ഒരു ആത്മീയ പിതാവ് ആയിരുന്നു. വചനത്തില്‍ വെള്ളം ചേര്‍ത്ത് ഒഴുക്കിനനുസരിച്ച് നീന്തുന്ന ആധുനിക ശുശ്രൂഷ ആയിരുന്നില്ല അദ്ദേഹത്തിന്റേത്. യാഥാർത്ഥ ക്രിസ്തു സ്നേഹി, പ്രാർത്ഥനാ വീരന്‍, തന്റെ കുടുംബത്തെക്കാൾ വിശ്വാസി സഹോദരങ്ങൾക്ക് ആശ്രയവും ആശ്വാസവുമായിരുന്ന വ്യക്തിത്വം. പക്ഷേ നമ്മൾ യാഥാർത്ഥ്യത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കുഞ്ഞുമോൻ പാസ്റ്റർ താൻ പ്രീയം വെച്ച കര്‍ത്താവില്‍ ചേരാനുള്ള സമയം വന്നു. നല്ല പോർ പൊരുതി, ഓട്ടം തികച്ചു, വിശ്വാസം കാത്തു. “ജനിക്കാൻ ഒരു കാലവും മരിക്കാൻ ഒരു സമയവും” ഉണ്ടെന്ന് സഭാപ്രസംഗിയിൽ പറയുന്നു.
എന്നിരുന്നാലും, സങ്കടങ്ങളുടെയും വേദനയുടെയും ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ, മരണത്തിന് മനോഹരമായ ഒരു വശമുണ്ടെന്ന് നാം മനസ്സിൽ ആക്കണം. മരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അത്ഭുതകരമായ പല കാര്യങ്ങളും ബൈബിൾ പറയുന്നു. മരണത്തെ എല്ലാ നല്ല കാര്യങ്ങളുടെയും അവസാനമാണെന്ന് കരുതുന്നു. അതിനെ വേർപിരിയലിന്റെ സമയമായാണ് നാം കണക്കാക്കുന്നത്. സന്തോഷങ്ങളെല്ലാം നമ്മുടെ മേൽ വരുമ്പോൾ അത് ഛേദിച്ചുകളയാനുള്ള ഭയങ്കരമായ ഒരു പിശാചായി പലരും ഇതിനെ കാണുന്നു.
“മരിക്കുകയെന്നത് ലാഭം ” എന്ന് പൗലോസ് പറയുന്നതിലൂടെ, മരണത്തിൽ ഒരാൾ “ഒരു നേട്ടം ഉണ്ടാക്കുന്നു, ലാഭം നേടുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ കൈവശപ്പെടുത്തുന്നു” എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്. ഒരാൾ മരിക്കുമ്പോൾ എന്താണ് നേട്ടം ? അവൻ ഈ ലോകം വിടുമ്പോൾ അവൻ എന്താണ് നേടാൻ പോകുന്നത് ? അല്ലെങ്കിൽ എന്താണ് കൈവശപ്പെടുത്താൻ പോകുന്നത് ? ഈ ചോദ്യങ്ങളുടെ ഉത്തരം ബൈബിളിൽ കണ്ടെത്താൻ സാധിക്കും . ഒരു വ്യക്തി മരിക്കുമ്പോൾ യേശുവുമായി ശരിയായ ബന്ധം പുലർത്തുന്നുവെങ്കിൽ അവർക്ക് നിരവധി അനുഗ്രഹങ്ങൾ ലഭിക്കുമെന്ന് പൗലോസ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. നമ്മുടെ കർത്താവായ യേശു  അവനിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവർക്ക് ധാരാളം അനുഗ്രഹങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.  പണമോ പ്രശസ്തിയോ ഭാഗ്യമോ അല്ല – പിന്നെയോ സ്വര്‍ഗ്ഗീയ അനുഗ്രഹങ്ങൾ.

ഭൗമിക ജീവിതം വ്യത്യസ്ത സാഹചര്യങ്ങൾക്കും വ്യവസ്ഥകൾക്കും വിധേയമാണ്. നമ്മൾ സന്തോഷങ്ങൾക്കും നിരാശകൾക്കും വിധേയരാണ്. ചിലപ്പോൾ നമ്മൾ ആരോഗ്യവാന്മാരാണ്, പെട്ടന്ന് രോഗികളായും തീരാം. ചിലപ്പോൾ നമുക്ക്  സന്തോഷം തോന്നും, ചിലപ്പോൾ നിരാശയും. ചിലപ്പോൾ വേദന അനുഭവപ്പെടുന്നു. സമയം കടന്നുപോകുന്തോറും നാം ഒരു അവസ്ഥയിൽ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് മാറുന്നു. എന്നാൽ സ്വർഗത്തിലെ നിത്യ ജീവിതം എല്ലാം തികഞ്ഞതാണ്. വെളിപ്പാട് 21: 4 പറയുന്നു, “ദൈവം അവരുടെ കണ്ണിൽനിന്നു എല്ലാ കണ്ണുനീരും തുടച്ചുനീക്കും; ഇനി മരണമോ ദുഃഖമോ കരച്ചിലോ ഉണ്ടാകില്ല. മുമ്പത്തെ കാര്യങ്ങൾ കഴിഞ്ഞുപോയതിനാൽ ഇനി വേദനയൊന്നുമില്ല. സ്വർഗ്ഗത്തിൽ ജീവിതം പ്രയാസരഹിതമാണ്!
മരണത്തിൽ ഒരാൾ ഭൂമിയിലെ അപൂർണ്ണമായ ജീവിതത്തെ സ്വർഗ്ഗത്തിലെ തികഞ്ഞ ജീവിതത്തിലേക്ക് വിടുന്നുവെന്ന് ലാസറിന്റെ കഥ നമ്മെ ഓര്‍മപെടുത്തുന്നു. കർത്താവായ യേശു വളരെ അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ട ഒരു വാഗ്‌ദാനം നൽകുന്നു: “ഞാൻ പുനരുത്ഥാനവും ജീവനും ആകുന്നു, എന്നിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവൻ മരിച്ചാലും ജീവിക്കും. എന്നിൽ ജീവിക്കുകയും വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവൻ ഒരിക്കലും മരിക്കുകയില്ല. ” മരണം നിങ്ങളുടെ അസ്തിത്വത്തിന്റെ അവസാനമല്ല. മരണത്തിൽ, നാം ജീവനുള്ളവരെ മരണ ലോകത്തേക്ക് വിടുകയല്ല, മറിച്ച് മരിക്കുന്നവരെ ജീവനുള്ളവരുടെ ലോകത്തിലേക്ക് വിടുകയാണ്.

കുഴപ്പങ്ങളുടെയും, കഷ്ടങ്ങളുടെയും, തിന്മകളുടെയും, നാശത്തിന്റെയും ലോകമാണ് നമ്മുടേത്. അത് കാണാൻ വളരെ എളുപ്പമാണ്. പത്രങ്ങൾ വായിക്കുമ്പോള്‍, ടിവിയിലും റേഡിയോയിലും വാർത്തകൾ കേള്‍ക്കുമ്പോള്‍ നമ്മൾ ജീവിക്കുന്ന ലോകം എത്രത്തോളം തിന്മയാണെന്ന് മനസ്സിലാകും. ലോകത്തിൽ എല്ലാവർക്കും സുരക്ഷിത സ്ഥാനമില്ല. എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും തിന്മ നമ്മിൽ സംഭവിക്കാം. എന്നാൽ ദൈവം നമുക്കുവേണ്ടി ഒരുക്കിയ സ്ഥലം നിത്യമായ ആനന്ദത്തിന്റെ വാസസ്ഥലമാണ്, തികഞ്ഞ സമാധാനത്തിന്റെ ഇടമാണ്. മരണത്തിന്റെ മനോഹരമായ വശം, അത് ഈ ദുഷിച്ച ലോകത്തിൽ നിന്ന് യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിന്റെയും സന്തോഷത്തിന്റെയും ഒരു തികഞ്ഞ ഭവനത്തിലേക്ക് നമ്മെ മാറ്റും എന്നതാണ്.
ഭൗതിക ലോകത്തിലെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളും താൽക്കാലികവും ക്ഷണികവുമാണ്.  കാറ്റിന്റെയും തീയുടെയും വെള്ളത്തിന്റെയും ശക്തിക്കെതിരെ അവർ നിൽക്കില്ല. അബ്രഹാം അത് നന്നായി മനസ്സിലാക്കി. അവന് വലിയ ഭൗതിക സ്വത്തുണ്ടായിരുന്നു, കനാൻ ദേശമെല്ലാം അവനു നൽകി. എബ്രായർക്ക് എഴുതിയ ലേഖനത്തിൽ ഇപ്രകാരം പറയുന്നു: “ദൈവം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌ത്‌ പണിത നഗരം, സ്ഥിരമായ അടിത്തറയുള്ള നഗരത്തെ അബ്രഹാം അന്വേഷിച്ചു.”
ഈ ലോകത്ത്, നമുക്ക് തികഞ്ഞ കൂട്ടായ്മയില്ല. നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ആളുകളുമായുള്ള കൂട്ടായ്മയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതോ അവസാനിപ്പിക്കുന്നതോ ആയ നിരവധി കാര്യങ്ങളുണ്ട്. സ്വർഗത്തിൽ, വേർപിരിയൽ എന്നൊന്നില്ല. ആപേക്ഷിക വൈരുദ്ധ്യമൊന്നുമില്ല. നാം തികഞ്ഞ ഐക്യത്തോടെ ജീവിക്കും. നമ്മൾ മരിക്കുകയും സ്വർഗത്തിൽ പോകുമ്പോൾ നേടുകയും ചെയ്യുന്നത് അതാണ്.

ശാരീരിക മരണസമയത്ത് ഒരു വ്യക്തിക്ക് തികഞ്ഞ ശരീരം ലഭിക്കുകയില്ലെങ്കിലും, യേശു മടങ്ങിവരുമ്പോൾ വിശ്വാസികളായ ദൈവമക്കള്‍ക്ക് തികച്ചും രൂപാന്തരപ്പെട്ട സ്വഭാവം അഥവാ  തേജസ്സിന്റെ ശരീരം ലഭിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയും ഉറപ്പും നമ്മെ വിശുദ്ധ ജീവിതം നയിക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കും.

പ്രിയപ്പെട്ട പാസ്റ്ററുടെ  വിയോഗം ഈ സമയത്ത് വേദനാജനകമാണെങ്കിലും മനോഹരമായ ഒരു വശമുണ്ടെന്ന് നാം മനസ്സിലാക്കണം. ഒരു വിശ്വാസി മരിക്കുമ്പോൾ, അവൻ മെച്ചപ്പെട്ട ജീവിതം, മെച്ചപ്പെട്ട ഭവനം, മെച്ചപ്പെട്ട സ്വഭാവം എന്നിവ നേടുന്നു..
പ്രിയ മകനെ, കര്‍ത്താവിന്റെ ദാസനെ പ്രത്യാശയുടെ തീരത്ത് കണ്ടു മുട്ടാം എന്നുള്ള വിശ്വാസത്തോടെ വേദനയില്‍ ആയിരിക്കുന്ന കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് ദൈവം കൃപ നല്‍കട്ടെ എന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുന്നു !

സജി വർഗീസ്
സെക്രട്ടറി
ക്രൈസ്തവ എഴുത്തുപുര
ഒമാൻ ചാപ്റ്റർ

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.