എഡിറ്റോറിയൽ: പണമയക്കുന്ന പ്രവാസികൾ | ബിനു വടക്കുംചേരി

ജൂൺ 16 കുടുംബ പണമയക്കലിന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര ദിനം

മ്മുടെ പരസ്പരബന്ധിതമായ ഈ ലോകത്ത്, അതിർത്തികൾക്കപ്പുറത്തുള്ള ആളുകളുടെ സഞ്ചാരം സാധാരണമായിരിക്കുന്നു. കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ മെച്ചപ്പെട്ട അവസരങ്ങൾ തേടി വീടുവിട്ടിറങ്ങുന്നു, പലപ്പോഴും വെല്ലുവിളികളും ത്യാഗങ്ങളും നേരിടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അവരുടെ സംഭാവനകൾ ആതിഥേയ രാജ്യങ്ങൾക്കപ്പുറത്തേക്ക് വ്യാപിക്കുന്നു.

കുടിയേറ്റക്കാർ അവരുടെ ഉത്ഭവ രാജ്യങ്ങളിലെ കുടുംബങ്ങളിലേക്ക് അയയ്‌ക്കുന്ന സാമ്പത്തിക കൈമാറ്റങ്ങളാണ് ഫാമിലി റെമിറ്റൻസ്. വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം, പാർപ്പിടം, ദൈനംദിന ആവശ്യങ്ങൾ എന്നിവയ്‌ക്ക് ആവശ്യമായ പിന്തുണ നൽകിക്കൊണ്ട് ഈ ഫണ്ടുകൾ ഒരു ലൈഫ്‌ലൈൻ ആയി വർത്തിക്കുന്നു. പണമയയ്ക്കലിൻ്റെ പ്രാധാന്യം പറഞ്ഞറിയിക്കാനാവില്ല.

സ്വീകരിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ പണമയയ്ക്കൽ ഗണ്യമായി സംഭാവന ചെയ്യുന്നു. അവ ഉപഭോഗം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും പ്രാദേശിക ആവശ്യം സൃഷ്ടിക്കുകയും സാമ്പത്തിക വളർച്ചയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പല വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലും, പണമയയ്ക്കുന്നത് ജിഡിപിയുടെ ഗണ്യമായ ഒരു ഭാഗമാണ്. ഇതെല്ലാം സ്വന്തം നാടിന്റെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിരത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിൽ പ്രവാസികളുടെ പങ്ക് വലിയതാണ്.

മാതൃരാജ്യം നേരിടുന്ന പ്രധാന പ്രതിസന്ധി ഘട്ടങ്ങളിൽ പ്രകൃതിദുരന്തങ്ങളോ സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യങ്ങളോ ആരോഗ്യ അടിയന്തരാവസ്ഥകളോ ആകട്ടെ, പണമയയ്ക്കൽ ഒരു സുരക്ഷാ വല ഒരുക്കുന്നു. വിദേശത്തുള്ള തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരുടെ സാമ്പത്തിക സഹായത്താൽ കുടുംബങ്ങൾക്ക് പ്രതിസന്ധികൾ നേരിടാൻ കഴിയുന്നു.

എന്നാൽ മറുവശത്ത് കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികൾ ഏറെയാണ്.
ഓരോ പണമയയ്ക്കലിന് പിന്നിലും ത്യാഗത്തിൻ്റെയും നിശ്ചയദാർഢ്യത്തിൻ്റെയും ഒരു വ്യക്തിഗത കഥയുണ്ട്. കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികളിൽ പ്രധാനമായുള്ളത്
ഏകാന്തതയും ഒറ്റപ്പെടലും ആണ്. മാത്രമല്ല വീടിനെയും പ്രിയപ്പെട്ടവരെയും ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് വൈകാരികമായ ഒരു നഷ്ടം ഉണ്ടാക്കുന്നു. കുടിയേറ്റക്കാർ പലപ്പോഴും ഏകാന്തതയും സാംസ്കാരിക സ്ഥാനചലനവും സഹിക്കുന്നു.

ഇതേ സമയം പ്രവാസികൾ ചൂഷണങ്ങൾക്കും വിധേയരാകാറുണ്ട്. ചൂഷണാധിഷ്ഠിതമായ തൊഴിൽ സാഹചര്യങ്ങൾ, കുറഞ്ഞ വേതനം, പരിമിതമായ നിയമ പരിരക്ഷകൾ എന്നിവ നേരിടേണ്ടിവരുന്നു.

കുടുംബ പണമയക്കലിൻ്റെ ഈ അന്താരാഷ്ട്ര ദിനത്തിൽ പ്രവാസികളെ കുറിച്ച് നമുക്ക് ഒന്ന് ചിന്തിക്കാം. പലവിധ ത്യാഗങ്ങൾ സഹിച്ച് മാസത്തിൽ ഒരിക്കൽ (ശമ്പള ദിനത്തിൽ) അതെല്ലാം മറന്നു ചിരിക്കുന്ന പ്രവാസ സമൂഹത്തിന്റെ ആ ചിരിക്ക് നാട്ടിലേക്ക് പണമയക്കുന്നതുവരെയുള്ള ഒന്നോ രണ്ടോ ദിവസത്തിന്റെ ആയുസ്സ് മാത്രമേ കാണു.

കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾ ഭൂഖണ്ഡങ്ങളെയും സംസ്കാരങ്ങളെയും ഭാഷകളെയും ബന്ധിപ്പിച്ച് ആഗോള ബന്ധങ്ങളെ വളർത്തുന്നു.

വിദേശത്തുള്ള തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർ ചെയ്യുന്ന ത്യാഗങ്ങൾക്ക് കുടുംബങ്ങൾ നന്ദിയോടെ ഓർക്കുമ്പോൾ തന്നെ കേവലം ഒരു പണമയയ്ക്കൽ സ്നേഹം, പ്രതിബദ്ധത, പ്രതീക്ഷ എന്നിവയെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

അന്തർദേശീയ കുടുംബ പണമയയ്‌ക്കൽ ദിനത്തെ നാം ആദരിക്കുമ്പോൾ, അതിരുകൾക്കപ്പുറത്ത് കുടുംബങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിച്ച് നിർത്തുന്നത് പണം മാത്രമല്ല അതിനപ്പുറത്ത് സ്വന്തം നാടിനെ സ്നേഹിക്കുന്ന സ്വന്തം കുടുംബത്തിനെ സ്നേഹിക്കുന്ന പ്രവാസികളുടെ മനസ്സ് കാണാതെ പോകരുത്. അതോടൊപ്പം അവരുടെ പണമയയ്ക്കൽ ഉപജീവനമാർഗം നിലനിർത്തുക മാത്രമല്ല, നമ്മുടെ ആഗോള സമൂഹത്തിൻ്റെ ഘടനയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

എല്ലാ വർഷവും ജൂൺ 16 ന് കുടുംബ പണമയയ്ക്കൽ അന്താരാഷ്ട്ര ദിനം ആചരിക്കുന്നു. ഈ വേളയിൽ ഘടികാര കൃത്യതയോടെ നാട്ടിലേക്ക് പണമയക്കുന്ന പ്രിയപ്പെട്ടവരെ നമുക്ക് നന്ദിയോടെ ഓർക്കാം, അഭിനന്ദിക്കാം.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.