രാജാക്കന്‍മാരായിരുന്ന ജാവ ബൈക്കുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ തിരിച്ചെത്തി

ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: പ​തി​റ്റാ​ണ്ടു​ക​ള്‍​ക്കു മു​ന്പ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ നി​ര​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ നി​റ​സാ​ന്നി​ധ്യ​മാ​യി​രു​ന്ന ഇ​രു​ച​ക്ര മോ​ട്ടോ​ര്‍​സൈ​ക്കി​ള്‍ ബ്രാ​ന്‍​ഡ് ജാ​വ തി​രി​ച്ചു​വ​ര​വ് ഗം​ഭീ​ര​മാ​ക്കി മൂന്നു മോ​ഡ​ലു​ക​ള്‍ വി​പ​ണി​യി​ല്‍ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു.

മ​ഹീ​ന്ദ്ര ആ​ന്‍​ഡ് മ​ഹീ​ന്ദ്ര​യു​ടെ സ​ബ്സി​ഡി​യ​റി കമ്പനിയായ ജാ​വ​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ക്ലാ​സി​ക്, സ്പോ​ര്‍​ട്, ബോ​ബ​ര്‍ മോ​ഡ​ലു​കളിലുള്ള മോ​ട്ടോ​ര്‍​സൈ​ക്കി​ളു​ക​ളാ​ണ് എ​ത്തു​ക. ക്ലാ​സി​ക് വേ​ര്‍​ഷ​ന്‍ മോ​ട്ടോ​ര്‍​സൈ​ക്കി​ളി​ന് 1.64 ല​ക്ഷം രൂ​പ (എ​ക്സ് ഷോ​റൂം) ആ​ണ് വി​ല. 1970ക​ളി​ല്‍ നി​ര​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന അ​തേ രൂ​പ​ത്തി​ല്‍​ത്ത​ന്നെ​യാ​ണ് ഈ ​മോ​ഡ​ല്‍ എ​ത്തു​ന്ന​ത്. ട​യ​റു​ക​ളെ മ​റ​യ്ക്കു​ന്ന വ​ലി​യ മ​ഡ് ഗാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍, നി​ര​വ​ധി ക്രോം ​വരകളുള്ള ഡു​വ​ല്‍ ടോ​ണ്‍ ഫ്യു​വ​ല്‍​ടാ​ങ്ക് എ​ന്നി​വ​യൊ​ക്കെ 70ക​ളി​ലെ ജാ​വ​യി​ലേ​തു​പോ​ലെ നി​ല​നി​ര്‍​ത്താ​ന്‍ ശ്ര​ദ്ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

1.55 ല​ക്ഷം രൂ​പ എ​ക്സ് ഷോ​റൂം വി​ല​യു​ള്ള ജാ​വ 42ന് ​സ്പോ​ര്‍​ട്ടി പ​രി​വേ​ഷ​മാ​ണ് ന​ല്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഫ്ലാ​റ്റ​ര്‍ ഹാ​ന്‍​ഡി​ല്‍​ബാ​ര്‍ സെ​റ്റ് സ്പോ​ര്‍​ട്ടി ഡ്രൈ​വിം​ഗ് സാ​ധ്യ​മാ​ക്കു​ന്നു. ക്ലാ​സി​ക് മോ​ഡ​ലി​ന്‍റെ ഡി​സൈ​ന്‍ ത​ന്നെ​യാ​ണെ​ങ്കി​ലും മു​ന്‍ ഫോ​ര്‍​ക്ക്, ഇ​ന്‍​സ്ട്രു​മെ​ന്‍റ് ക​ണ്‍​സോ​ള്‍, വ​ട്ട​ത്തി​ലു​ള്ള ഹാ​ല​ജ​ന്‍ ഹെ​ഡ് ലാ​ന്പ് എ​ന്നി​വ​യി​ല്‍ മാ​റ്റ​മു​ണ്ട്. ഈ ​ര​ണ്ടു മോ​ഡ​ലു​ക​ള്‍​ക്കൊ​പ്പം ബോ​ബ​ര്‍ സ്റ്റൈ​ല്‍ പ​തി​പ്പാ​യ പെ​രാ​ക് എ​ന്ന മോ​ഡ​ലും ജാ​വ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു. 1.89 ല​ക്ഷം രൂ​പ (എ​ക്സ് ഷോ​റൂം) ആ​ണ് ഇ​തി​ന്‍റെ വി​ല. 334 സി​സി ലി​ക്വി​ഡ് കൂ​ള്‍​ഡ്, സിം​ഗി​ള്‍ സി​ലി​ണ്ട​ര്‍ ഡി​ഒ​എ​ച്ച്‌സി എ​ന്‍​ജി​നാ​ണ് പെ​രാ​ക്കി​ന്‍റെ ക​രു​ത്ത്.

അ​തേ​സ​മ​യം, ജാ​വ, ജാ​വ 42 എ​ന്നീ മോ​ഡ​ലു​ക​ള്‍​ക്ക് 293 സി​സി, ലി​ക്വി​ഡ് കൂ​ള്‍​ഡ് സിം​ഗി​ള്‍ സി​ല​ണ്ട​ര്‍ എ​ന്‍​ജി​നാ​ണ് ക​രു​ത്തേ​കു​ക. ജാ​വ ക്ലാ​സി​ക് മൂ​ന്നു നി​റ​ങ്ങ​ളി​ലും ജാ​വ 42 ആ​റു നി​റ​ങ്ങ​ളിലുമാണ് എത്തുക.​http://jawamotorcycles.com എ​ന്ന വെ​ബ്സൈ​റ്റി​ലൂ​ടെ ര​ണ്ടു മോ​ഡ​ലു​ക​ളും ബു​ക്ക് ചെ​യ്യാം. രാ​ജ്യ​വ്യാ​പ​ക​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​സ​ജ്ജ​മാ​യി​​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന 105 ജാ​വാ മോ​ട്ടോ​ര്‍​സൈ​ക്കി​ള്‍ ഡീ​ല​ര്‍​ഷി​പ്പു​ക​ള്‍ വ​ഴി​യാ​ണ് വി​ത​ര​ണം ന​ട​ക്കുക. അ​ടു​ത്ത മാ​സം അ​ഞ്ചു മു​ത​ല്‍ ഡീ​ല​ര്‍​ഷി​പ്പു​ക​ള്‍ തു​റ​ന്നു​തു​ട​ങ്ങും. 2019 ആ​ദ്യം​ തന്നെ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​ത​ര​ണ​വും തു​ട​ങ്ങും.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

Leave A Reply

Your email address will not be published.