എരുമേലി വിമാനത്താവളം: പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അനുമതി

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: എ​രു​മേ​ലി​യി​ലെ നി​ർ​ദി​ഷ്‌​ട ശ​ബ​രി​മ​ല വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന് പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ച​താ​യി കേ​ന്ദ്ര വ്യോ​മ​യാ​ന വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി ജ്യോ​തി​രാ​ദി​ത്യ സി​ന്ധ്യ. കേ​ര​ള സ​ർ​ക്കാ​ർ സം​രം​ഭ​മാ​യ കേ​ര​ള സ്റ്റേ​റ്റ് ഇ​ൻ​ഡ​സ്ട്രി​യ​ൽ ഡ​വ​ല​പ്മെ​ന്‍റ് കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​നാ​ണ് 2020 ജൂ​ണി​ൽ 2008ലെ ​ഗ്രീ​ൻ​ഫീ​ൽ​ഡ് എ​യ​ർ​പോ​ർ​ട്ട് പോ​ളി​സി​യ​നു​സ​രി​ച്ച് കേ​ന്ദ്ര വ്യോ​മ​യാ​ന മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന് അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ച​ത്.

എ​യ​ർ​പോ​ർ​ട്ട് അ​ഥോ​റി​റ്റി ഓ​ഫ് ഇ​ന്ത്യ (എ​എ​ഐ), പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യം, ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​റേ​റ്റ് ജ​ന​റ​ൽ ഓ​ഫ് സി​വി​ൽ ഏ​വി​യേ​ഷ​ൻ (ഡി​ജി​സി​എ) എ​ന്നീ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​പേ​ക്ഷ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് ശ​ബ​രി​മ​ല ഗ്രീ​ൻ​ഫീ​ൽ​ഡ് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന് സൈ​റ്റ് ക്ലി​യ​റ​ൻ​സ് അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​ത്. വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന്‍റെ ടെ​ക്നോ-​ഇ​ക്കോ​ണ​മി​ക് ഫീ​സി​ബി​ലി​റ്റി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​ൻ കെ​എ​സ്ഐ​ഡി​സി​യോ​ട് എ​യ​ർ​പോ​ർ​ട്ട് അ​ഥോ​റി​റ്റി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്ന് 2022 ജൂ​ണി​ലാ​ണ് കെ​എ​സ്ഐ​ഡി​സി അ​ന്തി​മ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ച​ത്.

എ​രു​മേ​ലി ശ​ബ​രി​മ​ല വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന്‍റെ പൂ​ർ​ത്തീ​ക​ര​ണ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട എം​പി ആ​ന്‍റോ ആ​ന്‍റ​ണി ന​ൽ​കി​യ ചോ​ദ്യ​ത്തി​നാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര വ്യോ​മ​യാ​ന വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി ജ്യോ​തി​രാ​ദി​ത്യ സി​ന്ധ്യ​യു​ടെ മ​റു​പ​ടി.

-ADVERTISEMENT-

-ADVERTISEMENT-

You might also like