ഫോണുകളില്‍ ഇനി സിം വേണ്ട: പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങി ഗള്‍ഫ് രാജ്യം

ദോ​​ഹ: ഫോണുകളില്‍ ഇനി സിം വേണ്ട. പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങി ദോഹ. 5ജി ​​സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ​​യി​​ലേ​​ക്കു​​ള്ള മാ​​റ്റ​​ത്തി​​നൊ​​പ്പം ഉ​രീ​ദു​വും വോ​ഡ​ഫോ​ണും ഇ​ല​ക്​​ടോ​ണി​ക്​ ​സിം ​കാ​ര്‍​ഡ്​ സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ​​യാ​ണ് അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നത്. ഇത് നിലവില്‍ വന്നാല്‍ സാ​​ധാ​ര​​ണ​​രീ​​തി​​യി​​ലു​​ള്ള സിം ​​കാ​​ര്‍​​ഡു​​ക​​ള്‍ക്ക് പകരം ഏ​ത്​ ക​മ്ബ​നി​യു​ടെ സേ​വ​ന​മാ​ണോ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്​ അ​വ​രു​ടെ സിം ​​ആ​​പ്ലി​​ക്കേ​​ഷ​​ന്‍ ഡൗ​​ണ്‍​​ലോ​​ഡ് ചെ​​യ്ത് ഇ​​ന്‍​​സ്​​റ്റാള്‍ ചെയ്താല്‍ സിം ​കാ​ര്‍​ഡി​ന്റെ സേ​വ​ന​ങ്ങള്‍ ഇതിലൂടെ ലഭ്യമാകും. ഇ​​ത്ത​​ര​​ത്തി​​ല്‍, ഒ​​ന്നി​​ലേ​​റെ ഓ​​പ്പ​​റേ​​റ്റ​​ര്‍​​മാ​രു​​ടെ സിം ​​ആ​​പ്ലി​​ക്കേ​​ഷ​​നു​​ക​​ള്‍ ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ സാധിക്കും.

ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ ഇ- ​​സിം സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ ഇ​തി​ന​കം വി​​ജ​​യ​​ക​​ര​​മാ​​യി പ​​രീ​​ക്ഷി​​ച്ചു​ക​ഴി​ഞ്ഞു. ഒ​​രു ന​​മ്ബ​​റി​​ല്‍ നി​​ന്നു മ​റ്റൊ​​രു ന​​മ്ബ​​റി​​ലേ​​ക്ക് ഡി​​ജി​​റ്റ​​ലാ​​യി മാറാം. ഇത് കൂടാതെ ഒ​​രു ഉ​​പ​​ഭോ​​ക്താ​​വി​​ന് വ്യ​​ക്തി​​പ​​ര​​മാ​​യ ക​​ണ​​ക്ഷ​​നും ബി​​സി​​ന​​സ് ക​​ണ​​ക്ഷ​​നും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ര​​ണ്ടും ഒ​​രേ മൊ​ബൈ​ലി​ല്‍ ത​​ന്നെ ഉ​​പ​​യോ​​ഗി​​ക്കാനും ഇ​​രു ന​​മ്ബ​​റു​​ക​​ളി​​ലേ​​ക്കും ഡി​​ജി​​റ്റ​ലാ​​യി മാ​​റുവാനും സാധിക്കും. ഇ ​​സി​​മ്മി​​െ​ന്‍​റ ഉ​​പ​​യോ​​ഗം ‘ഇ​​ന്‍​റ​​ര്‍​​നെ​​റ്റ് ഓ​​ഫ് തി​​ങ്സ്’ പോ​​ലെ​​യു​​ള്ള കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍ നിര്‍ണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. ​​വാച്ചു​​ക​ള്‍, ​ശ​​രീ​​ര​​ത്തി​​ല്‍ ധ​​രി​​ക്കാ​​ന്‍ ക​​ഴി​​യു​​ന്ന മ​​റ്റു വ​​സ്തു​​ക്ക​​ള്‍ എ​​ന്നി​​വ സിംകാ​​ര്‍​​ഡ് ഇ​​ല്ലാ​​തെ ത​​ന്നെ മൊ​​ബൈ​​ല്‍ നെ​റ്റ്‍വ​​ര്‍​​ക്കു​​മാ​​യി ക​​ണ​​ക്റ്റ് ചെ​​യ്യാ​​നും പ്ര​​വര്‍ത്തിക്കുവാനും സാധിക്കും.

രാ​​ജ്യ​​ത്തി​​നും ജ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്കും ഏ​​റ്റ​​വും മി​​ക​​ച്ച സേ​​വ​​ന​​യും സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ യും ല​​ഭ്യ​​മാ​​ക്കാ​​നാ​​ണു ശ്ര​​മി​​ക്കു​​ന്നതെ​​ന്ന് ഉ​​രീ​ദു സി​​ഇ​​ഒ വ​​ലീ​​ദ് അ​​ല്‍ സ​​യ്ദ് പറഞ്ഞു. 5ജി ​​അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നൊ​​പ്പം ത​​ന്നെ ഇ ​​സിം സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​ വി​​ദ്യ​​യും ഉ​​പ​​ഭോ​​ക്താ​​ക്ക​​ള്‍​​ക്കു ല​​ഭ്യ​​മാ​​ക്കാ​​നാ​​വും. ലോ​​ക​​ത്ത് ആ​​ദ്യ​​മാ​​യി ത​​ന്നെ ഖ​​ത്ത​​റി​​ലെ ഉ​​പ​​ഭോ​​ക്താ​​ക്ക​​ള്‍​​ക്കാ​​ണ് ഈ ​​പു​​തി​​യ സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ​​യു​​ടെ പ്ര​​യോ​ജ​​നം ല​​ഭി​​ക്കു​​കയെന്നു വോ​​ഡ​​ഫോ​​ണ്‍ ഖ​​ത്ത​​ര്‍ സി​​ഇ​​ഒ ഷെ​​യ്ഖ് ഹ​​മ​​ദ് അ​​ബ്ദു​​ല്ല ആ​​ല്‍​ഥാ​​നി പ​​റ​​ഞ്ഞു. ഏ​​റ്റ​​വും നൂ​​ത​​ന​​മാ​​യ സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ​​ക​​ള്‍ ഉ​​പ​​ഭോ​​ക്താ​​ക്ക​​ള്‍​​ക്കു ല​​ഭ്യ​​മാ​​ക്കാ​​നാ​​ണു ശ്ര​​മി​​ക്കു​​ന്ന​​തെന്നും . ഇ – സിം അ​​വ​​ത​​രി​​പ്പി​ ക്കു​​ന്ന​​ത് ഇതിന്റെ തു​​ട​​ര്‍​​ച്ചയാ​​ണെ​​ന്നും അ​​ദ്ദേ​​ഹം പ​​റ​​ഞ്ഞു.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.