ചൈനയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവര്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഹോട്ടല്‍ തകര്‍ന്നു

തെക്കുകിഴക്കന്‍ ചൈനയിലെ തുറമുഖ നഗരമായ ക്വാന്‍ഷൗവില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവര്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന അഞ്ച് നില ഹോട്ടല്‍ തകര്‍ന്നു. ഇവിടെ 70 ഓളം പേര്‍ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. രാത്രി 7: 30 നാണ് സംഭവം. രണ്ട് മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 34 പേരെ രക്ഷപ്പെടുത്തിയതായി ക്വന്‍ഷൗ മുനിസിപ്പാലിറ്റി വെബ്സൈറ്റില്‍ അറിയിച്ചു. തകര്‍ന്നതിന്റെ കാരണം വ്യക്തമല്ല.

post watermark60x60

സര്‍ക്കാര്‍ പിന്തുണയുള്ള ബീജിംഗ് ന്യൂസ് സൈറ്റ് ഒരു തത്സമയ വീഡിയോയില്‍ രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തകര്‍ കുന്നിന്‍ മുകളില്‍ കുതിച്ചുകയറുകയും ആംബുലന്‍സുകളിലേക്ക് ആളുകളെ കൊണ്ടുപോകുകയും ചെയുന്നത് പോസ്റ്റുചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ക്വാന്‍ഷൗ സിന്‍ജിയ ഹോട്ടലിന് അഞ്ച് നില ഉയരമുണ്ടെന്ന് ബീജിംഗ് ന്യൂസ് അറിയിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിലെ പ്രധാന കേന്ദ്രമായ ഹുബെ പ്രവിശ്യയില്‍ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ ശേഷം പ്രാദേശിക ചട്ടങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച്‌ സഹോദരി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ബന്ധുക്കള്‍ ഹോട്ടലില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ഒരു സ്ത്രീ വാര്‍ത്താ മാധ്യമത്തിനോട് പറഞ്ഞു. ഫെബ്രുവരി 25 നാണ് തങ്ങള്‍ എത്തിയതെന്നും 14 ദിവസത്തിന് ശേഷം ഉടന്‍ പുറപ്പെടാന്‍ തീരുമാനിച്ചിരുന്നതായും അവര്‍ പറഞ്ഞു.
എനിക്ക് അവരെ ബന്ധപ്പെടാന്‍ കഴിയില്ല, അവര്‍ അവരുടെ ഫോണുകള്‍ക്ക് മറുപടി നല്‍കുന്നില്ല, അവര്‍ പറഞ്ഞു. ഞാന്‍ മറ്റൊരു ഹോട്ടലില്‍ ഉണ്ട്, എനിക്ക് വളരെ വിഷമമുണ്ട്, എന്തുചെയ്യണമെന്ന് എനിക്കറിയില്ല. അവര്‍ ആരോഗ്യവതികളായിരുന്നു, എല്ലാ ദിവസവും ചൂട് എടുക്കുന്നു, പരിശോധനകള്‍ എല്ലാം സാധാരണമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു എന്നും ആ സ്ത്രീ പറഞ്ഞു
80 മുറികളുള്ള 2018 ജൂണില്‍ ഹോട്ടല്‍ തുറന്നതായി പീപ്പിള്‍സ് ഡെയ്ലി അറിയിച്ചു. 8 ദശലക്ഷത്തിലധികം ജനസംഖ്യയുള്ള ഫുജിയാന്‍ പ്രവിശ്യയിലെ തായ്വാന്‍ കടലിടുക്കിലെ ഒരു തുറമുഖ നഗരമാണ് ക്വാന്‍ഷൗ. വെള്ളിയാഴ്ച വരെ പ്രവിശ്യയില്‍ 296 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുണ്ടെന്നും 10,819 പേരെ നിരീക്ഷണത്തിലാണെന്നും ഫ്യൂജിയന്‍ പ്രവിശ്യാ സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു.
ചൈനയുടെ മന്ത്രിസഭയായ സ്റ്റേറ്റ് കൗണ്‍സിലിന് കീഴിലുള്ള പ്രവര്‍ത്തന സുരക്ഷയുടെ ഉത്തരവാദിത്ത സമിതി സൈറ്റിലേക്ക് അടിയന്തര പ്രവര്‍ത്തക സംഘത്തെ അയച്ചതായി സിന്‍ഹുവ വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി അറിയിച്ചു.

Download Our Android App | iOS App

-ADVERTISEMENT-

You might also like