ചെറുചിന്ത: ഉത്സാഹം ജീവിതത്തിൽ അത്ഭുതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു! | ജോബി വർഗീസ്, നിലമ്പൂർ

ഭാഷകളിലെ മഹത്തായ പദങ്ങളിലൊന്നാണ് ഉത്സാഹം. ജീവിതത്തിന് ആവേശം നൽകുന്ന മനസ്സിനെ ഇത് വിവരിക്കുന്നു. ഉത്സാഹം ജീവിതത്തിൽ അത്ഭുതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. അത് ദൈവത്തിന്റെ ദാനമാണ്. ഉത്സാഹം എന്ന വാക്ക് തന്നെ ദൈവവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. en, theos എന്നീ രണ്ട് ഗ്രീക്ക് പദങ്ങളിൽ നിന്നാണ് ഇത് ഉരുത്തിരിഞ്ഞത്; en അർത്ഥം “ഉള്ളിൽ” എന്നാണ്, തിയോസ് എന്നത് “ദൈവം” എന്നതിന്റെ ഗ്രീക്ക് പദമാണ്. അതിനാൽ ഉത്സാഹം എന്നാൽ ദൈവത്തിലോ ദൈവം നിങ്ങളിലോ ആണ്. ദൈവത്തിന്റെ സാന്നിധ്യം നിറഞ്ഞതാണ് എന്നർത്ഥം. എന്നാൽ ഉത്സാഹത്തിന്റെ വസ്‌തുത ഇന്നത്തെ പല യുവജനങ്ങളിലും ഇല്ലെന്ന് പറയുന്നതിൽ സങ്കടമുണ്ട്. അവർക്ക് ഉത്സാഹം ഇല്ലാതായി, അതിനാൽ നിഷേധാത്മകവും ലക്ഷ്യരഹിതവുമായ ജീവിതം നയിക്കുന്നു.
നിങ്ങളുടെ ഉത്സാഹം എങ്ങനെയുണ്ട്? വെല്ലുവിളികൾ നിറഞ്ഞ ജീവിതം നിങ്ങളിൽ നിന്ന് ആവേശം കവർന്നെടുത്തിരിക്കാം. അല്ലെങ്കിൽ ഉത്സാഹം പഴയ തലമുറയിൽ പെട്ട ഒന്നാണെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതും വിധം പരിഷ്കൃതനായി മാറിയിരിക്കാം. സ്വയം വഞ്ചിക്കരുത്. ആവേശം വീണ്ടെടുക്കുക. അതില്ലാതെ ജീവിതം ദരിദ്രമാണ്; അതോടൊപ്പം ജീവിതം നല്ലതാണ്. അത് നിങ്ങളെ ശക്തനാക്കുകയും നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം മൂല്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. ഉത്സാഹം നിങ്ങളെ ആശ്ലേഷിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ലോകത്തിലെ ജീവിതത്തെ അത്ഭുതകരമാക്കുന്നു. അതാണ് നിങ്ങൾ ആവേശം ഏറ്റെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന ആഴമേറിയതും പുനരുജ്ജീവിപ്പിച്ചതുമായ ബോധം. ഇതിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുക, അത് നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ അത്ഭുതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ അനുവദിക്കുക .ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസം ഉത്സാഹം നിറഞ്ഞതാണ്. “ജീവന്റെ ഉറവ് നിന്റെ പക്കൽ ഉണ്ടല്ലോ” എന്ന് ബൈബിൾ പറയുന്നത് നോക്കുക. എന്തൊരു ചിത്രം! ജീവന്റെ ഉറവ! “നിങ്ങളുടെ (ദൈവം) കൂടെ ജീവന്റെ ഉറവാണ്.”
നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ ആ ഉറവ ലഭിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ജീവിതം മാറ്റാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ നിങ്ങൾ ആവേശഭരിതരാകും.

post watermark60x60

യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ അത്ഭുതകരമായ വാക്കുകൾ നോക്കുക, “ഞാൻ വന്നിരിക്കുന്നത് അവർക്ക് ജീവൻ ഉണ്ടാകേണ്ടതിന്നാണ്,” “അവർക്ക് അത് കൂടുതൽ സമൃദ്ധമായി ലഭിക്കാൻ” . ക്രിസ്‌തീയ വിശ്വാസം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നത്‌ സന്തുഷ്ടരും വിജയികളും ഉത്സാഹഭരിതരുമായ ആളുകളെ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനാണ്‌. പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, അവയിൽ നിന്നുപോലും, ദൈവം ആളുകൾക്ക് ഒരു ബോധവും വിജയ പദ്ധതിയും നൽകുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ജീവിതം ഒന്നുകിൽ നഷ്ടമാകാം അല്ലെങ്കിൽ മഹത്തരമാകാം, ഒന്നുകിൽ ശൂന്യമാകാം അല്ലെങ്കിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കാം, നിങ്ങൾ അത് എങ്ങനെ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. വ്യക്തിയുടെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പത്തിൽ ഒന്നാണ് ഉത്സാഹം (സദൃശവാക്യങ്ങൾ 12:27). ദൈവത്തിലും കർത്താവായ യേശുക്രിസ്തുവിലുമുള്ള വിശ്വാസത്താൽ മറികടക്കാൻ കഴിയാത്ത വെല്ലുവിളികൾ ജീവിതത്തിലില്ലെന്ന് ഉത്സാഹി വിശ്വസിക്കുന്നു, ഈ വിശ്വാസത്തിന് പർവതങ്ങളെ ചലിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. അതിന് ആളുകളെ മാറ്റാൻ കഴിയും. അതിന് സാഹചര്യങ്ങൾ മാറ്റാൻ കഴിയും. അതിന് ലോകത്തെ മാറ്റാൻ കഴിയും. അത് നിങ്ങളിൽ ലഭിച്ചാൽ, നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ എല്ലാ വലിയ കൊടുങ്കാറ്റുകളെയും മറികടക്കാൻ കഴിയും. നമ്മുടെ ദൈവം നമ്മിൽ നിന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന മഹത്തായ ജീവിതം നയിക്കാൻ നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ ഉത്സാഹം നിറയട്ടെ.

Download Our Android App | iOS App

ജോബി വർഗീസ്, നിലമ്പൂർ

-ADVERTISEMENT-

You might also like
Comments
Loading...