ഇന്ത്യയിലെ മതസ്വാതന്ത്ര്യം: ആശങ്ക പങ്കുവച്ച് അമേരിക്ക

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ മ​ത​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര മ​തസ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ സം​ഘ​ട​ന (യു​എ​സ്‌​സി​ഐ​ആ​ർ​എ​ഫ്).

വി​ദ്വേ​ഷ പ്ര​സം​ഗ​ങ്ങ​ളും മ​ത​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ശി​പ്പി​ക്ക​ലും മ​തം​മാ​റ്റ നി​രോ​ധ​ന നി​യ​മ​ങ്ങ​ളും ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യാ​ണ് യു​എ​സ്‌​സി​ഐ​ആ​ർ​എ​ഫ് ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ പ​ങ്കു​വ​ച്ച​ത്. ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​ർ മൂ​ന്നാം വ​ട്ട​വും അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ലെ​ത്തി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ പി​ന്നി​ടു​ന്പോ​ഴാ​ണ് സം​ഘ​ട​ന​യു​ടെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് പു​റ​ത്തു​ വ​ന്നി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

മു​സ്‌​ലിം, ക്രൈ​സ്ത​വ, ദ​ളി​ത്, ജൂ​ത, ആ​ദി​വാ​സി വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന വ​ർ​ഗീ​യ സം​ഘ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ നേ​രി​ടു​ന്ന​തി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ന്നു​വെ​ന്നും റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു. ഇ​ന്ത്യ, ചൈ​ന, റ​ഷ്യ, ഇ​റാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ചി​ല മ​ത​വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ നേ​ർ​ക്ക് ആ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ൾ വ​ർ​ധി​ക്കുന്നു. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ വി​വി​ധ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ മ​ത​പ​രി​വ​ർ​ത്ത​നം നി​യ​മംമൂ​ലം നി​രോ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.
റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ടു​ത്തി മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രോ​ടു സം​സാ​രി​ക്ക​വെ, ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ വ​ർ​ധി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന മ​ത​പ​രി​വ​ർ​ത്ത​ന നി​രോ​ധ​ന നി​യ​മം, വി​ദ്വേ​ഷപ്ര​സം​ഗം, മ​ത​ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ​ങ്ങ​ളു​ടെ വീ​ടു​ക​ളും ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളും ത​ക​ർ​ക്ക​ൽ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യി​ൽ ത​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വ​ലി​യ ആ​ശ​ങ്ക​യു​ണ്ടെ​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ആ​ന്‍റ​ണി ബ്ലി​ങ്ക​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

ക​ഴി​ഞ്ഞ മേ​യ് മാ​സ​ത്തി​ൽ സ​മാ​ന​മാ​യ ഒ​രു അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ഇ​ന്ത്യ ത​ള്ളി​യി​രു​ന്നു. രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ അ​ജ​ൻ​ഡ​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി സം​ഘ​ട​ന പ​ക്ഷ​പാ​ത​പ​ര​മാ​യി പെ​രു​മാ​റു​ന്നു​വെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ന്ത്യ അ​ന്ന് ആ​രോ​പി​ച്ച​ത്. യു​എ​സ്‌​സി​ഐ​ആ​ർ​എ​ഫ് എ​ല്ലാ വ​ർ​ഷ​വും ലോ​ക​ത്തെ എ​ല്ലാ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ​യും മ​ത​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് സ​ർ​വേ ന​ട​ത്തി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് പു​റ​ത്തു​വി​ടാ​റു​ണ്ട്.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.