ലേഖനം: ആകുലതകളില്‍ ആശ്വാസം | റോജി തോമസ് ചെറുപുഴ

“പിന്നെ വിചാരപ്പെടുന്നതിനാല്‍ തന്‍റെ നീളത്തില്‍ ഒരു മുഴം കൂട്ടുവാന്‍ നിങ്ങളില്‍ ആര്‍ക്കു കഴിയും? ആകയാല്‍ ഏറ്റവും ചെറിയതിന്നുപോലും നിങ്ങള്‍ പോരാത്തവര്‍ എങ്കില്‍ ശേഷമുള്ളതിനെക്കുറിച്ചു വിചാരപ്പെടുന്നതു എന്തു? താമര എങ്ങനെ വളരുന്നു എന്നു വിചാരിപ്പിന്‍; അവ അദ്ധ്വാനിക്കുന്നില്ല നൂല്‍ക്കുന്നതുമില്ല; എന്നാല്‍ ശലോമോന്‍ പോലും തന്‍റെ സകല മഹത്വത്തിലും ഇവയില്‍ ഒന്നിനോളം ചമഞ്ഞിരുന്നില്ല എന്നു ഞാന്‍ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു” (ലൂക്കോസ് 12: 25-26).

ജീവിതത്തിന്‍റെ തിരക്കിനിടയില്‍, ഉത്കണ്ഠ പലര്‍ക്കും ഒരു സാധാരണ കൂട്ടാളിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു. ജോലിയുടെയും ബന്ധങ്ങളുടെയും സമ്മര്‍ദ്ദങ്ങള്‍ മുതല്‍ ഭാവിയുടെ അനിശ്ചിതത്വങ്ങള്‍ വരെ ഉത്കണ്ഠയാല്‍ നമ്മെ ഭരിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ലൂക്കോസ് 12:25 പ്രസ്താവിക്കുന്നതുപോലെ, നിങ്ങളില്‍ ആര്‍ക്കാണ് ഉത്കണ്ഠകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് ഒരു മണിക്കൂര്‍ ചേര്‍ക്കാന്‍ കഴിയുക? ഈ ചോദ്യം ഉത്കണ്ഠയുടെ നിരര്‍ത്ഥകതയെയും അത് കൊണ്ടുവരുന്ന ദോഷങ്ങളെയും കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാന്‍ നമ്മെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിനാല്‍, ഉത്കണ്ഠയെ മറികടക്കാനും കൂടുതല്‍ ശാന്തമായ വഴികള്‍ കണ്ടെത്താനും നമുക്ക് കഴിയും.

പലപ്പോഴും ഭയവും അനിശ്ചിതത്വവും കൊണ്ട് ഉളവാക്കുന്ന ഉത്കണ്ഠ, നേരിയ അസ്വസ്ഥത മുതല്‍ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുന്ന പരിഭ്രാന്തി വരെ വിവിധ തലങ്ങളില്‍ പ്രകടമാക്കുന്നു. അത് വ്യക്തികളുടെ സമാധാനം, സന്തോഷം, കാര്യക്ഷമത എന്നിവ കവര്‍ന്നെടുക്കുന്നു. അവരെ അഭ്യൂഹത്തിന്‍റെയും ദുരിതത്തിന്‍റെയും പിടിയിലാക്കി; ഉറക്കമില്ലായ്മ, തലവേദന, ഹൃദയ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. വ്യക്തിയില്‍ നിസ്സഹായതയുടെ ഒരു ബോധം വളര്‍ത്തുകയും ജീവിതത്തിലെ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാനുള്ള ഒരാളുടെ കഴിവ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആത്മീയമായി, അത് വ്യക്തികള്‍ക്കും അവരുടെ വിശ്വാസത്തിനും ഇടയില്‍ ഒരു തടസ്സം സൃഷ്ടിക്കുകയും സംശയവും നിരാശയും വളര്‍ത്തുകയും ചെയ്യും.

ഉത്കണ്ഠയുടെ ദോഷഫലങ്ങള്‍ ജീവിതത്തിന്‍റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും വ്യാപരിക്കുന്നു. ബന്ധങ്ങളില്‍, അത് അവിശ്വാസവും അകലവും വളര്‍ത്തുന്നു. ആധികാരിക ബന്ധത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. ജോലിസ്ഥലത്ത്, ഇത് കഴിവിനെയും പ്രാഗത്ഭ്യത്തെയും സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയെയും തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. തൊഴില്‍ ഉന്നതിയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. വ്യക്തിഗത വികസനത്തില്‍, അത് ആഗ്രഹങ്ങളെയും സ്വപ്നങ്ങളെയും ലക്ഷ്യത്തെയും അട്ടിമറിക്കുന്നു. വ്യക്തികളെ അനശ്ചിതാവസ്ഥയില്‍ കുടുക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, ഉത്കണ്ഠ ഒരാളുടെ കഴിവിനെ കുറയ്ക്കുകയും ജീവിതാനുഭവങ്ങളുടെ നന്മയെ കവര്‍ന്നെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. “ഒന്നിനെക്കുറിച്ചും വിചാരപ്പെടരുതു; എല്ലാറ്റിലും പ്രാര്‍ത്ഥനയാലും അപേക്ഷയാലും നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ സ്തോത്രത്തോടുകൂടെ ദൈവത്തോടു അറിയിക്കയത്രേ വേണ്ടതു. എന്നാല്‍ സകലബുദ്ധിയേയും കവിയുന്ന ദൈവ സമാധാനം നിങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളെയും നിനവുകളെയും ക്രിസ്തുയേശുവിങ്കല്‍ കാക്കും” (ഫിലിപ്പിയര്‍ 4:6-7).

ഉത്കണ്ഠയെ മറികടക്കുന്നതിനും സമാധാനത്തിന്‍റെയും ലക്ഷ്യത്തിന്‍റെയും ജീവിതം സ്വീകരിക്കുന്നതിനും നമ്മുടെ ആശങ്കകള്‍ രക്ഷിതാവാം കര്‍ത്താവില്‍ ഏല്‍പ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, നമ്മുടെ പോരാട്ടങ്ങളില്‍ നാം ഒറ്റയ്ക്കല്ല എന്നതില്‍ നമുക്ക് ആശ്വാസം കണ്ടെത്താനാകും. “ഭീരുത്വത്തിന്‍റെ ആത്മാവിനെ അല്ല, ശക്തിയുടെയും സ്നേഹത്തിന്‍റെയും സുബോധത്തിന്‍റെയും ആത്മാവിനെയത്രേ ദൈവം നമുക്കു തന്നതു” (2 തിമോത്തി 1:7). ഉത്കണ്ഠയ്ക്കുള്ള ശക്തമായ മറുമരുന്നാണ് മനസ്സിലാക്കിയ പോരായ്മകളിലോ അനിശ്ചിതത്വങ്ങളിലോ വസിക്കുന്നതിനുപകരം നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലെ അനുഗ്രഹങ്ങളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുക എന്നത്. ഇതിലൂടെ നമുക്ക് നമ്മുടെ കാഴ്ചപ്പാട് മാറ്റാനും സംതൃപ്തിയുടെ മനോഭാവം വളര്‍ത്തിയെടുക്കാനും കഴിയും.

ഉത്കണ്ഠാകുലമായ ചിന്തകളില്‍ നിന്ന് വേര്‍പെടുത്താനും ആന്തരിക സമാധാനബോധം വളര്‍ത്തിയെടുക്കാനും നമ്മെ അനുവദിക്കുന്ന ക്രിസ്തീയ മൂല്യങ്ങളിലും ഉപദേശങ്ങളിലും അടിസ്ഥാനപ്പെടുക. ഉത്കണ്ഠയെ അതിജീവിക്കുന്നതില്‍ പ്രാര്‍ത്ഥനാ ഗ്രൂപ്പുകളിലൂടെയോ കൗണ്‍സിലിംഗ് സേവനങ്ങളിലൂടെയോ ആകട്ടെ, മറ്റുള്ളവരുടെ പിന്തുണ തേടുന്നത് പൂര്‍ണതയിലേക്കുള്ള യാത്രയില്‍ വിലമതിക്കാനാകാത്ത പ്രോത്സാഹനവും മാര്‍ഗനിര്‍ദേശവും നല്‍കും. തിരുവെഴുത്ത് അനുദിനം വായിക്കുക. ഉത്കണ്ഠയുടെ മുഖത്ത് ആശ്വാസവും ഉറപ്പും പ്രത്യാശയും പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന വാക്യങ്ങളാല്‍ ബൈബിള്‍ സമൃദ്ധവും ആശ്വാസദായകവുമാണ്. ഈ തിരുവെഴുത്തുകളെ ധ്യാനിക്കുകയും അവയുടെ സത്യം നമ്മുടെ ഹൃദയങ്ങളിലും മനസ്സുകളിലും വ്യാപിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ശക്തിയുടെയും പ്രതിരോധത്തിന്‍റെയും ഉറവിടമാണ്.

“ഞാന്‍ നിന്നോടുകൂടെ ഉണ്ടു; ഭ്രമിച്ചുനോക്കേണ്ടാ, ഞാന്‍ നിന്‍റെ ദൈവം ആകുന്നു; ഞാന്‍ നിന്നെ ശക്തീകരിക്കും; ഞാന്‍ നിന്നെ സഹായിക്കും; എന്‍റെ നീതിയുള്ള വലങ്കൈകൊണ്ടു ഞാന്‍ നിന്നെ താങ്ങും” (യെശയ്യാവ് 41:10). അനിശ്ചിതത്വവും പ്രക്ഷുബ്ധതയും നിറഞ്ഞ ഒരു ലോകത്ത്, ഉത്കണ്ഠ പലപ്പോഴും ഒഴിവാക്കാനാവാത്ത ഒരു ഭാരമായി തോന്നിയേക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, ലൂക്കോസ് 12:25 നമ്മെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നതുപോലെ, ആകുലതകള്‍ നമ്മുടെ ഇപ്പോഴത്തെ നിമിഷത്തെയും സാധ്യതകളെയും അപഹരിക്കുകയല്ലാതെ മറ്റൊന്നും ചെയ്യില്ല. നമുക്ക് ഉത്കണ്ഠയുടെ പിടിയെ വിടുവിക്കുവാനും; സമാധാനം, സന്തോഷം, ലക്ഷ്യബോധം എന്നിവയാല്‍ സവിശേഷമായ ഒരു ജീവിതം അനുഭവിക്കാനും കഴിയും.

“അദ്ധ്വാനിക്കുന്നവരും ഭാരം ചുമക്കുന്നവരും ആയുള്ളോരേ, എല്ലാവരും എന്‍റെ അടുക്കല്‍ വരുവിന്‍; ഞാന്‍ നിങ്ങളെ ആശ്വസിപ്പിക്കും. ഞാന്‍ സൌമ്യതയും താഴ്മയും ഉള്ളവന്‍ ആകയാല്‍ എന്‍റെ നുകം ഏറ്റുകൊണ്ടു എന്നോടു പഠിപ്പിന്‍; എന്നാല്‍ നിങ്ങളുടെ ആത്മാക്കള്‍ക്കു ആശ്വാസം കണ്ടെത്തും. എന്‍റെ നുകം മൃദുവും എന്‍റെ ചുമടു ലഘുവും ആകുന്നു” (മത്തായി 11:2830).

യേശുക്രിസ്തുവില്‍ വിശ്വസിക്കുകയും, മനഃസാന്നിധ്യം പരിശീലിക്കുകയും, പിന്തുണ തേടുകയും, തിരുവെഴുത്തുകള്‍ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോള്‍ ദൈവത്തിന്‍റെ സാന്നിധ്യം, പരിചരണം, കരുതല്‍ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് നാം ബോധ്യമുള്ളവരും ഉത്കണ്ഠയ്ക്ക് കീഴടങ്ങാതെ അവനില്‍ ആശ്രയിക്കുന്നവരും ആകും. പ്രാര്‍ത്ഥനയിലൂടെയും വിശ്വാസത്തിലൂടെയും ദൈവത്തിന്‍റെ വാഗ്ദാനങ്ങളിലുള്ള ആശ്രയത്തിലൂടെയും ജീവിതത്തിലെ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാന്‍ തക്ക സമാധാനവും ശക്തിയും കണ്ടെത്താനാകും. ദൈവസ്നേഹത്തിന്‍റെ കൈത്താങ്ങലില്‍ നാം ആയിരിക്കുന്നു എന്നറിഞ്ഞുകൊണ്ട്, ജീവിത വെല്ലുവിളികളെ ധൈര്യത്തോടെയും വിശ്വാസത്തോടെയും നേരിടുക; അതിനു നമുക്ക് സാധിക്കട്ടെ.

-ADVERTISEMENT-

-Advertisement-

You might also like
Leave A Reply

Your email address will not be published.