ക്രൈസ്‌തവ, മുസ്ലിം മതത്തിലും പട്ടികജാതി പദവി: രംഗനാഥ കമീഷൻ റിപ്പോർട്ട് ​സ്വീകാര്യമല്ലെന്ന് കേന്ദ്രം

ന്യൂ​ഡ​ല്‍ഹി: ക്രൈ​സ്ത​വ, മുസ്ലിം മ​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് പ​രി​വ​ര്‍ത്ത​നം ചെ​യ്ത ദ​ലി​ത് വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ​യും പ​ട്ടി​ക​ജാ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന ജ​സ്റ്റി​സ്​ രം​ഗ​നാ​ഥ മി​ശ്ര ക​മീ​ഷ​ൻ ശി​പാ​ർ​ശ സ്വീ​കാ​ര്യ​മ​ല്ലെ​ന്ന്​ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യി​ൽ. വി​ഷ​യം പ​ഠി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി മു​ൻ ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റി​സ് കെ.​ജി. ബാ​ല​കൃ​ഷ്​​ണ​ൻ അ​ധ്യ​ക്ഷ​നാ​യ മൂ​ന്നം​ഗ സ​മി​തി​യെ ഒ​ക്​​ടോ​ബ​റി​ൽ നി​യോ​ഗി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി ഹാ​ജ​രാ​യ സോ​ളി​സി​റ്റ​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ തു​ഷാ​ര്‍ മേ​ത്ത കോ​ട​തി​യി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.
ദ​ലി​ത്​ ക്രൈ​സ്ത​വ സം​വ​ര​ണം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ഹ​ർജി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ബു​ധ​നാ​ഴ്ച പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ പ്ര​ശാ​ന്ത് ഭൂ​ഷ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ ഒ​ടു​വി​ൽ സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ച സ​ത്യ​വാ​ങ്​​മൂ​ല​ത്തി​ല്‍ മ​റ്റൊ​രു ക​മീ​ഷ​നെ നി​യോ​ഗി​ക്കാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. വി​ഷ​യം പ​ഠി​ക്കാ​ന്‍ ര​ണ്ടു​വ​ര്‍ഷ​ത്തെ സ​മ​യ​മാ​ണ് സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ഇ​ത്ര​യ​ധി​കം സ​മ​യം വേ​ണ്ട​തു​ണ്ടോ എ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ഉ​ന്ന​യി​ച്ചു. പു​തു​താ​യി രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ച്ച ക​മീ​ഷ​ന്‍റെ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ട് വ​രു​ന്ന​തു​വ​രെ കോ​ട​തി കാ​ത്തി​രി​ക്ക​ണോ അ​തോ വി​ഷ​യ​ത്തി​ന്‍റെ ഗൗ​ര​വം ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്ത് തീ​രു​മാ​നം എ​ടു​ക്ക​ണോ എ​ന്ന​താ​ണ് പ​രി​ശോ​ധി​ക്കേ​ണ്ട​തെ​ന്ന്​ ജ​സ്റ്റി​സ്​ എ​സ്.​കെ. കൗ​ള്‍, ജ​സ്റ്റി​സ്​ എ.​എ​സ്. ഓ​ക എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ട്ട ബെ​ഞ്ച് നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു.ഒ​രാ​ള്‍ ക്രൈ​സ്ത​വ മ​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് പ​രി​വ​ര്‍ത്ത​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​തോ​ടെ അ​യാ​ള്‍ അ​തു​വ​രെ അ​നു​ഭ​വി​ച്ചി​രു​ന്ന സാ​മൂ​ഹി​ക അ​സ​മ​ത്വം ഇ​ല്ലാ​താ​കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്​ സോ​ളി​സി​റ്റ​ർ ജ​ന​റ​ൽ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. പ​ട്ടി​ക​ജാ​തി സ​മു​ദാ​യ​ത്തി​ല്‍പെ​ട്ട ഒ​രാ​ള്‍ക്ക് പ​ല സാ​മൂ​ഹി​ക പ്ര​ശ്‌​ന​ങ്ങ​ളും നേ​രി​ടേ​ണ്ടി വ​രു​ന്നു​ണ്ടാ​കാം. എ​ന്നാ​ല്‍, ക്രൈ​സ്ത​വ മ​തം സ്വീ​ക​രി​ച്ച് പേ​രും മാ​റ്റി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ അ​തു​വ​രെ അ​നു​ഭ​വി​ച്ചി​രു​ന്ന വി​വേ​ച​നം ഇ​ല്ലാ​താ​കു​മെ​ന്നും കേ​ന്ദ്രം സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ അ​റി​യി​ച്ചു. കേ​സ് ജ​നു​വ​രി 23ന്​ ​വീ​ണ്ടും പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​മെ​ന്ന് കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

സു​പ്രീം​കോ​ട​തി മു​ൻ ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റി​സ് ആ​യി​രു​ന്ന രം​ഗ​നാ​ഥ മി​ശ്ര ക​മീ​ഷ​ന്‍ 2007ല്‍ ​ന​ല്‍കി​യ റി​പ്പോ​ര്‍ട്ടി​ല്‍ ക്രൈ​സ്ത​വ മ​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് പ​രി​വ​ര്‍ത്ത​നം ചെ​യ്ത ദ​ലി​ത് വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ​യും പ​ട്ടി​ക​ജാ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം എ​ന്ന് ശി​പാ​ര്‍ശ ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ഇ​ക്കാ​ര്യം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി സെ​ന്‍റ​ർ ഫോ​ര്‍ പ​ബ്ലി​ക് ഇ​ന്‍റ​റ​സ്​​റ്റ്​ ലി​റ്റി​ഗേ​ഷ​ന്‍, നാ​ഷ​ന​ല്‍ കൗ​ണ്‍സി​ല്‍ ഓ​ഫ് ദ​ലി​ത് ക്രി​സ്ത്യ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളാ​ണ്​ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ച​ത്.

-ADVERTISEMENT-

-ADVERTISEMENT-

You might also like